கடந்த 20 ஆண்டுகளில் ஜோகூர் மாநிலத்தில் 9.6 மில்லியன் சம்மன்கள் நிலுவையில் உள்ளது

ஜோகூர் பாரு: ஜனவரி முதல் செவ்வாய்க்கிழமை (டிசம்பர் 15) வரை விவரக்குறிப்புகளை பூர்த்தி செய்யாத பதிவு எண் தகடுகளை பயன்படுத்தியதற்காக ஜோகூர் போலீசார் வாகன ஓட்டிகளுக்கு 9,985 சம்மன் அனுப்பியுள்ளனர்.

ஜோகூர் காவல்துறைத் தலைவர் டத்தோ அயோப் கான் மைடின் பிச்சை கூறுகையில், ஒப் காஸின் கீழ் இன்று முதல் டிசம்பர் 31 வரை தேவைகளை கடைபிடிக்கத் தவறிய வாகன ஓட்டிகளைக் கட்டுப்படுத்த கூடுதல் நடவடிக்கைகள் மேற்கொள்ளப்படும் என்றார்.

ஆடம்பரமான எண்களைப் பயன்படுத்தும் எவரும், விரைவாக மாறுங்கள் … நாங்கள் நடவடிக்கை எடுக்கும் வரை காத்திருக்க வேண்டாம் என்று அவர் இன்று இங்குள்ள ஜோகூர் பாரு உத்தாரா போலீஸ் தலைமையகத்தில் போக்குவரத்து சம்மன் கட்டண கவுண்டர்களைப் பார்வையிட்ட பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

இதற்கிடையில், 2000 ஆண்டு  முதல் நவம்பர் 30 வரை மொத்தம் RM9.6 மில்லியன் போக்குவரத்து சம்மன்கள் தீர்க்கப்படவில்லை என்று அவர் கூறினார். இந்த காலகட்டத்தில், மொத்தம் RM13.39 மில்லியன் சம்மன்கள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன, RM3.6 மில்லியன் கூட்டு அபராதம் செலுத்தப்பட்டுள்ளது.

வழங்கப்பட்ட சம்மன்களில் பெரும்பாலானவை தானியங்கி அமலாக்க அமைப்பு (ஏஇஎஸ்) இன் கீழ் போக்குவரத்து குற்றங்களுக்காக என்று அயோப் கான் கூறினார். இன்று முதல் டிசம்பர் 31 வரை, காலை 8 மணி முதல் பிற்பகல் 3.30 மணி வரை  ஜோகூர் தொடர்ச்சியான போக்குவரத்து விசாரணை மற்றும் அமலாக்கத் துறை வழங்கும் 50% தள்ளுபடியைப் பயன்படுத்திக் கொள்ளலாம் என்றார்.

தள்ளுபடி சலுகையின் முதல் நாளில் மொத்தம் 1,050 நபர்கள் சம்பந்தப்பட்ட போக்குவரத்து சம்மன்களில் மொத்தம் RM152,720 சேகரிக்கப்பட்டது. – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here