விரைவில் தடுப்பூசி கிடைக்கும் என எதிர்பார்ப்பு

கூலாங்: நாட்டின் 20% மக்களின் நோய்த்தடுப்புத் தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்வதற்காக கோவிட் -19 தடுப்பூசி வாங்குவது தொடர்பாக ஐக்கிய  சபையின் அஸ்ட்ராசெனெகாவுடன் அரசாங்கம் ஒரு ஒப்பந்தத்தை முடிக்கும்.

கடந்த மாதம் மலேசியாவின் 20% தேவைகளை ஈடுகட்ட கோவாக்ஸுடன் 10% தடுப்பூசியையும், ஃபைசருடன் அரசாங்கமும் கையெழுத்திட்ட பின்னர், இது நாளை இறுதி செய்யப்படும் மூன்றாவது ஒப்பந்தம் என்று சுகாதார அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ  டாக்டர் ஆதாம் பாபா கூறினார்.

ஒட்டுமொத்தமாக, நாங்கள் 50% மக்களுக்கு தடுப்பூசிகளை வாங்குவோம். அடுத்த ஆண்டு முதல் காலாண்டில் அனைத்து தடுப்பூசி பொருட்களையும் பெற முயற்சிப்போம் என்று அவர் கூறினார்.

யுடிஎம் துணை துணைவேந்தர் (ஆராய்ச்சி மற்றும் கண்டுபிடிப்பு) பேராசிரியர் டத்தோ டாக்டர் அஹ்மத் ஃபெளசி இஸ்மாயில் கலந்து கொண்டார். நாட்டின் தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்வதற்காக தடுப்பூசி சப்ளையர்களை ஈர்ப்பது குறித்து அரசாங்கம் ஆராயும் என்றார்.

முக்கியமானது என்னவென்றால், தங்கள் தடுப்பூசிகளை விரைவாக அணுகும் நிறுவனங்கள் அவை பாதுகாப்பானவை மற்றும் தரமானவை என்பதை உறுதிப்படுத்த வேண்டும். இது உற்பத்தி செய்யும் நாட்டிலிருந்து ஒப்புதலையும், MOH இன் தேசிய மருந்து ஒழுங்குமுறை அமைப்பின் ஒப்புதலையும் பெற வேண்டும்.

இது முடிவுக்கு வந்தால், 2021 ஆம் ஆண்டின் முற்பகுதியில் முன்னணி பணியாளர்களாக இருக்கும் மலேசியர்களுக்கு தடுப்பூசி போடலாம் என்று அவர் கூறினார்.

நவம்பர் 24 அன்று, மலேசியா ஃபைசரிலிருந்து 12.8 மில்லியன் டோஸ் தடுப்பூசியை ஆரம்பத்தில் பெற்றுள்ளதாக அறிவித்தது, இது 6.4 மில்லியன் மலேசியர்களுக்கு அல்லது 20% மக்கள் இலவச நோய்த்தடுப்பு மருந்துகளை வழங்க போதுமானது.

கோலாலம்பூரில், அனைத்துலக வர்த்தக மற்றும் கைத்தொழில் அமைச்சர் டத்துக் செரி அஸ்மின் அலி, பிப்ரவரி மாதத்தில் ஃபைசரிடமிருந்து முதல் தொகுதி தடுப்பூசிகளை அரசாங்கம் பெறும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

அண்மையில் நடந்த கூட்டத்தில் அறிவியல், தொழில்நுட்பம் மற்றும் கண்டுபிடிப்பு அமைச்சர் கைரி ஜமாலுதீன் அமைச்சரவையில் இதை தெரிவித்தார்.

முதல் டெலிவரி பிப்ரவரியில் இருக்கும் என்று நாங்கள் எதிர்பார்க்கிறோம் … 2021 இறுதி வரை வழங்கல் தொடரும். ஆரம்பத்தில் முன்னணி மற்றும் பாதிக்கப்படக்கூடிய குழுக்களுக்கு தடுப்பூசி போட பயன்படுத்தப்படும் என்று அஸ்மின் நேற்று தெரிவித்தார். மற்ற மருந்து நிறுவனங்களிடமிருந்து தடுப்பூசிகளை வாங்க அரசாங்கம் முயற்சிக்கிறது என்றார்.

எங்கள் தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்ய ஒரு பெரிய தடுப்பூசி விநியோகத்தைப் பெற அரசாங்கம் முயற்சிகளை மேற்கொண்டு வருகிறது என்று அவர் கூறினார்.

அடுத்த ஆண்டு முதல் காலாண்டில் ஒரு மில்லியன் டோஸின் முதல் விநியோகம் செய்யப்படும். அதைத் தொடர்ந்து 1.7 மில்லியன் டோஸ் (இரண்டாவது காலாண்டு), 5.8 மில்லியன் டோஸ் (மூன்றாம் காலாண்டு) மற்றும் 4.3 மில்லியன் டோஸ் (நான்காவது காலாண்டு) என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது -பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here