முதலாளிகள் எஸ்ஓபிக்கு இணங்க வேண்டும்

Johor Health and Environment Committee chairman R. Vidyananthan

ஜோகூர் பாரு: இங்குள்ள தொழில்துறை பகுதிகளில் தொழிலாளர்கள் சம்பந்தப்பட்ட தொற்றுநோய்கள் அதிகரித்ததைத் தொடர்ந்து முதலாளிகள் கோவிட் -19 நிலையான இயக்க நடைமுறைகளுக்கு (எஸ்ஓபி) இணங்க வேண்டும்.

ஜோகூர் சுகாதார மற்றும் சுற்றுச்சூழல் குழுத் தலைவர் ஆர். வித்யானந்தன்  சனிக்கிழமை (டிசம்பர் 26), முதலாளிகள் மற்றும் அவர்களது தொழிலாளர்களுக்கு அவர்களின் நடவடிக்கைகள் அரசாங்கத்தால் விதிக்கப்பட்ட SOP களுக்கு ஏற்ப செயல்படுவதை உறுதி செய்யுமாறு எச்சரிக்கிறது என்று கூறினார்.

SOP இணக்கம் முக்கியமானது. ஏனெனில் இது தொற்றுநோய்களின் சங்கிலியை உடைக்கக்கூடிய ஒரே முறையாகும். கோவிட் -19 பரவுவதைத் தடுப்பதில் ஈடுபட்டுள்ள சுகாதாரத் துறை மற்றும் பிற நிறுவனங்களுக்கு ஒத்துழைக்குமாறு முதலாளிகளுக்கு நினைவூட்ட விரும்புகிறோம் என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

தற்காப்பு அமைச்சர் (பாதுகாப்பு) டத்தோ ஶ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப், இங்குள்ள தாமான் பெரிண்டுஸ்ட்ரியன் தம்போய் ஜெயாவில் உள்ள வெஸ்ட்லைட் தொழிலாளர் குடியிருப்புகளில் மேம்பட்ட இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு ஆணையை (எம்.சி.ஓ) அமலில் இருப்பதாக அறிவித்ததாக அவர் மேலும் தெரிவித்தார்.

இப்பகுதியில் கோவிட் -19 சம்பவங்கள் கூர்மையாக அதிகரித்த பின்னர் இது நிகழ்கிறது. டிசம்பர் 25 நிலவரப்படி, 3,116 குடியிருப்பாளர்களில் 115 பேர் கோவிட் -19க்கு  சோதனை உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளனர். அவர்கள் அனைவரும் வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள். மேம்படுத்தப்பட்ட MCO டிசம்பர் 26, 2020 முதல் ஜனவரி 8 2021 வரை 231 வீட்டு அலகு சம்பந்தமாக தொடங்கும்.

குவாங் சிறைச்சாலையில் உள்ள டெம்போக் கஜா கிளஸ்டரைப் பொறுத்தவரை, டிசம்பர் 25 ஆம் தேதி வரை மொத்தம் 634 சம்பவங்கள் 597 கைதிகள் மற்றும் 35 சிறை ஊழியர்கள் மற்றும் குடும்பங்கள் சம்பந்தப்பட்டவை.

இந்த சம்பவம் முதன்முதலில் டிசம்பர் 18 அன்று தெரிவிக்கப்பட்டது. டிசம்பர் 19 அன்று பரவுவதைத் தடுப்பதற்காக மாநில சுகாதாரத் துறை செயலில் வழக்கு கண்டறிதலை (ஏசிடி) நடத்தியது.

லேசான அறிகுறிகள் மற்றும் அறிகுறிகள் இல்லாதவர்களுக்கு சிகிச்சையளிப்பதற்காக குவாங் சிறைச்சாலை வளாகத்தில் குறைந்த ஆபத்துள்ள தனிமைப்படுத்தப்பட்ட மற்றும் சிகிச்சை மையத்தையும் (பி.கே.ஆர்.சி) அமைத்துள்ளோம் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here