2021 ஆண்டு – சாதனை படைத்த நாட்களுக்கு திரும்பும் ஆண்டாக அமைய வேண்டும்

கோலாலம்பூர்: ஒவ்வொரு மலேசியருக்கும் தடுப்பூசி 2021 ஆம் ஆண்டில் தாமதமின்றி துரிதப்படுத்தப்பட வேண்டும் என்று டத்தோ ஶ்ரீ முகமது ஹாசன் (படம்) கூறுகிறார். அம்னோ துணைத் தலைவரான அவர் இது நிச்சயமாக அரசாங்கத்திற்கு மிகப்பெரிய மருத்துவ மற்றும் தளவாட சவாலாக இருக்கும் என்றார்.

எனவே, பொது சுகாதாரம் மற்றும் பாதுகாப்பின் முக்கியத்துவத்தை சமரசம் செய்யாமல், மற்ற நாடுகளைப் போலவே கோவிட் -19 தடுப்பூசியைப் பயன்படுத்துவதற்கு அவசர ஒப்புதல் செயல்முறை பரிசீலிக்கப்பட வேண்டும்.

தற்போதைய நிபந்தனை ஒப்புதல் செயல்முறை உடனடி அவசர ஒப்புதலின் உலகளாவிய தரத்துடன் பொருந்தவில்லை.

இந்த அசாதாரண சூழ்நிலையை கையாள்வதில் நாங்கள் அனுபவமற்றவர்கள் என்றாலும், தொழில்நுட்பம், அர்ப்பணிப்பு மற்றும் மலேசிய தேசபக்தி மனப்பான்மை, இன்ஸ்யாஅல்லாஹ் ஆகியவற்றால் நாங்கள் எங்கள் திட்டங்களை செயல்படுத்த முடியும்.

இந்த தேசிய தடுப்பூசி முயற்சி, நாட்டை நிர்வகிக்கும் அரசாங்கத்தின் திறனுக்கான லிட்மஸ் சோதனையாக இருக்கும் என்று அவர் வியாழக்கிழமை (டிசம்பர் 31) தனது புத்தாண்டு செய்தியில் தெரிவித்தார்.

மலேசியர்களுக்கு “புத்தாண்டு வாழ்த்துக்கள் 2021” என்று வாழ்த்தும்போது, ​​புதிய ஆண்டு அனைவருக்கும் அதிக உற்பத்தி மற்றும் பலனளிக்கும் என்று மொஹமட் நம்பினார். 2020 ல் மிகவும் அசாதாரண சூழ்நிலைகளில் எதிர்கொண்ட சவால்களையும் கஷ்டங்களையும் நாம் மறக்க மாட்டோம் என்று அவர் கூறினார்.

பொருளாதாரத்தை புத்துயிர் பெறுவதிலும், எல்லைகளைத் திறப்பதிலும் அரசாங்கம் கவனம் செலுத்தும் என்று நம்புவதாகவும் முகமட் கூறினார்.

அறிவிக்கப்பட்ட ஒவ்வொரு நம்பிக்கையான திட்டமும் உடனடியாக உண்மையான பொருளாதார மீட்சி மற்றும் வளர்ச்சியில் மொழிபெயர்க்கப்பட வேண்டும். பொருளாதார நடவடிக்கைகளை அதிகரிக்க எந்தவொரு தீவிர முயற்சியும் உணரப்பட வேண்டும். ஏனெனில் மக்களின் நல்வாழ்வு அதை அதிகம் சார்ந்துள்ளது.

“பொருளாதார மீட்சி மற்றும் புத்துயிர் பெறுதல் ஆகியவை சர்வதேச எல்லைகளைத் திறப்பதைப் பொறுத்தது. மலேசியா உலகின் மிக உலகமயமாக்கப்பட்ட நாடுகளில் ஒன்றாகும் என்பதை நிரூபிக்க அந்தத் திசையை நோக்கி உடனடித் திட்டமிடல் மற்றும் ஏற்பாடுகள் செய்யப்பட வேண்டும். தனிமையில் நாம் வாழ்வது சாத்தியமில்லை மிக நீண்டது என்று அவர் கூறினார்.

2020 ஆம் ஆண்டு நிலவரப்படி நாம் அறிந்த மற்றும் நேசிக்கும் மலேசியா வாழ்க்கையின் பல்வேறு பகுதிகளிலும், சமூக நல்வாழ்விலும், பொருளாதார வளர்ச்சியிலும் அதன் நிலையை இழந்துவிட்டது  என்று முகமட் மேலும் கூறினார்.

மலேசியாவின் புகழ்பெற்ற சாதனைகள் மற்றும் பலவற்றின் புகழ்பெற்ற நாட்களுக்கு நாம் திரும்ப வேண்டும். 2021 ஆம் ஆண்டில் ஒரு சிறந்த மலேசியாவை உருவாக்க முயற்சிப்போம்  என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here