கெத்தம் நீர் – ஓர் அரசு ஊழியர்கள் 2 கல்லூரி மாணவர்கள் உள்ளிட்டவர்கள் கைது

கோலாலம்பூர்: இங்குள்ள ஜாலான் தித்தி வங்சாவில் உள்ள ஒரு கடையில் சோதனையிட்டதைத் தொடர்ந்து 12 பேர் கைது செய்யப்பட்டதோடு  சுமார் RM7,000 மதிப்புள்ள கெத்தம் நீர், இலைகள் மற்றும் இருமல் மருந்து ஆகியவை கண்டுபிடிக்கப்பட்டன. புதன்கிழமை (டிசம்பர் 30) ​​இரவு 11 மணியளவில் காவல்துறையினர் கடையில் சோதனை நடத்தினர்.

சுமார் 281 லிட்டர்  கெத்தம் தண்ணீர், 63 பாட்டில்கள் இருமல் சிரப் மற்றும் எட்டு சாக்குகளில் கெட்டம் இலைகள் சுமார் 7 ஆயிரம் ரூபாய் மதிப்புள்ளதாக போலீஸார் பறிமுதல் செய்ததாக வாங்சா மஜு ஒ.சி.பி.டி  ராஜாப் அஹாத் இஸ்மாயில் தெரிவித்தார்.

நாங்கள் ஏழு வர்த்தகர்களையும் 19 முதல் 45 வயதுக்குட்பட்ட ஐந்து வாடிக்கையாளர்களையும் கடைக்கு முன்னால் கைது செய்தோம். கும்பல் சுமார் ஒரு வருடமாக செயல்பட்டு வருவதாக நாங்கள் நம்புகிறோம் என்று அவர் வெள்ளிக்கிழமை (ஜனவரி 1) ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

தடுத்து வைக்கப்பட்டவர்களில் ஒரு அரசு ஊழியர் மற்றும் இரண்டு கல்லூரி மாணவர்கள் உள்ளனர். மேலதிக நடவடிக்கைகளுக்காக இந்த விவகாரத்தை துணை அரசு வக்கீலிடம் குறிப்பிடுவதற்கு முன் விசாரணையை முடிப்போம் என்று அவர் கூறினார்.

கெத்தம் நீர் உற்பத்தி மற்றும் விற்பனை தொடர்பாக கடந்த ஆண்டு ஜனவரி 1 முதல் டிசம்பர் 31 வரை தித் தித்திவங்சாவில் 12 சோதனைகளை போலீசார் நடத்தியதாக அவர் கூறினார். சோதனையின்போது 36 ஆண்களையும் ஒரு பெண்ணையும் நாங்கள் தடுத்து வைத்தோம்.

நாங்கள் 471.3 லிட்டர்  கெத்தம் தண்ணீர், 8 கிலோ கெட்டம் இலைகள் மற்றும் ஏழு லிட்டர் இருமல் சிரப் ஆகியவற்றைக் கைப்பற்றினோம் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

மற்ற வணிகங்களின் போர்வையில் கெத்தம் தண்ணீரை விற்பனை செய்வதில் இப்பகுதியில் உள்ள வர்த்தகர்கள் ஒருவருக்கொருவர் கஹூட்டில் இருந்ததாக விசாரணையில் தெரியவந்துள்ளது  என்று ராஜாப் கூறினார்.

அவர்களில் பெரும்பாலோர் மீண்டும் குற்றவாளிகள் என்பதால், அத்தகைய குற்றவாளிகளை சிறப்பு தடுப்பு நடவடிக்கைகள் (எல்.எல்.பி.கே) 1985 இன் பிரிவு 3 (1) இன் கீழ் கைது செய்ய நாங்கள் முன்மொழிகிறோம்.

இதுபோன்ற குற்றத்திற்காக விஷச் சட்டத்தின் கீழ் வழங்கப்படும் அபராதம் அத்தகைய குற்றவாளிகளுக்குத் தடையாக இருக்காது என்று நாங்கள் நினைக்கிறோம் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

பொதுமக்களின் ஒத்துழைப்புக்கு நன்றி தெரிவித்த  ராஜாப், தகவல் தெரிந்தவர்கள் கோலாலம்பூர் போலீஸ் ஹாட்லைனை 03-2115 9999 அல்லது அருகிலுள்ள காவல் நிலையத்தில் தொடர்பு கொள்ளுமாறு கேட்டுக்கொண்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here