சபாவின் 4 தற்காலிக தடுப்பு முகாம்கள் இனி குடிநுழைவு இலாகாவிடம் ஒப்படைக்கப்படும்

கோத்த கினபாலு: சபாவில் சட்டவிரோதமாக குடியேறியவர்களுக்கான நான்கு தற்காலிக தடுப்பு மையங்களின் செயல்பாடுகள் இப்போது குடிநுழைவு இலாகாவின் கீழ் வரும் என்று தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சில் (என்எஸ்சி) மாநில இயக்குனர் ஷெரீஃபா சித்தி சலேஹா ஹபீப் யூசோப் தெரிவித்துள்ளார்.

மாநில என்.எஸ்.சியின் நிர்வாகத்தின் கீழ் உள்ள கோத்த கினபாலு, பாப்பர், சண்டகன் மற்றும் தவாவ் ஆகிய நான்கு டிப்போக்கள் நேற்று இங்கு நடந்த ஒரு எளிய விழாவின் போது சபா குடிவரவுத் துறை இயக்குநர் டத்தோ சதே முஹமதிடம் அதிகாரப்பூர்வமாக ஒப்படைக்கப்பட்டன.

மற்ற மாநிலங்களைப் போலல்லாமல், சட்டவிரோதமாக குடியேறியவர்களை தடுத்து வைத்து நாடுகடத்துவதில் பிற தொடர்புடைய நிறுவனங்களுடன் ஒருங்கிணைந்து சட்டவிரோதமாக குடியேறியவர்களுக்கான சபாவின் தற்காலிக தடுப்பு மையங்கள் மத்திய சிறப்பு பணிக்குழுவின் (எஸ்.டி.எஃப்) கீழ் வந்தன என்று ஷெரீஃபா கூறினார்.

அக்டோபர் 14 ம் தேதி, சபாவில் குடியேற்றக் கிடங்குகள் குடிநுழைவு இலாகா கையாளப்படும் என்று என்.எஸ்.சி ஒப்புக்கொண்டது.

என்.எஸ்.சி முடிவுக்கு முன்னர், செப்டம்பர் 6 ஆம் தேதி பிரதமரின் தலைமையிலான வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்கள் தொடர்பான தேசியக் குழு, வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்கள் தொடர்பான சபாவின் தொழில்நுட்பக் குழுவின் பரிந்துரைக்கு ஒப்புக் கொண்டது.

குடிவரவுத் திணைக்களத்திற்கு மாநிலத்தில் உள்ள டிப்போக்களை நிர்வகிப்பதற்கான அதிகாரம் வழங்குவதற்கான நடவடிக்கை ஒரு மூலோபாய நடவடிக்கையாகும். ஏனெனில் இது அனுபவம் வாய்ந்ததாகவும், அத்தகைய மையங்களை நிர்வகிப்பதற்கான வழிமுறைகளைக் கொண்டுள்ளது என்றும் ஷெரீஃபா கூறினார்.

சட்டவிரோத புலம்பெயர்ந்தோரின் நாடுகடத்தல் செயல்முறையை ஒப்படைப்பதன் மூலம் ஒருங்கிணைக்கவும் மேம்படுத்தவும் குடிநுழைவு இலாகா சிறந்த நிலையில் இருப்பதாக அவர் நம்பிக்கை தெரிவித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here