அம்னோ மீண்டும் மத்திய அரசை கைப்பற்ற வேண்டும் – நஜிப் முகநூலில் பதிவு

பெட்டாலிங் ஜெயா: அம்னோ முன்னணி கட்சியாக மாறுவதற்கான வழிகளைக் கண்டுபிடித்து மீண்டும் மத்திய அரசுக்குத் தலைமை தாங்க வேண்டும் என்று டத்தோ ஶ்ரீ நஜிப் ரசாக் (படம்) கூறுகிறார்.

முன்னாள் அம்னோ தலைவரான, கட்சி முதலில் ஒரு வெற்றிகரமான மனநிலையைக் கொண்டிருக்க வேண்டும். அதைத் தொடர்ந்து ஒரு தெளிவான திட்டமிடல் மற்றும் செயல்படுத்தல் மீண்டும் மத்திய அரசாங்கத்தை வழிநடத்த வேண்டும். அம்னோ இரண்டாவது பிடில் ஆகவோ அல்லது ஒரு துணைக் கட்சியாகவோ உருவாகவில்லை. மேலும் ஏன் ஒரு எதிர்க்கட்சியாக மாற வேண்டும்.

அம்னோ முன்னணி கட்சியாக உருவானது. நாங்கள் இங்கு வழிநடத்துகிறோம். வழிநடத்தப்பட மாட்டோம் என்று பெக்கான் பிரிவு கூட்டத்தில் தனது உரையில் ஞாயிற்றுக்கிழமை (ஜனவரி 3) தனது பேஸ்புக் பக்கத்தில் நேரடியாக பதிவிட்டார்.

அம்னோ இந்த வழியில் இருந்தால் அதன் புகழ் மற்றும் மக்களின் ஆதரவை இழக்க நேரிடும் என்று அவர் கூறினார். அம்னோவின் தொடக்கத்திலிருந்து, நாங்கள் எப்போதும் முன்னணி கட்சி என்பதை நாம் உணர வேண்டும்.

கடந்த ஒன்பது மாதங்களில் எங்களுக்கு என்ன நடக்கிறது என்பதை ஒரு புதிய விதிமுறை அல்லது ஒரு புதிய யதார்த்தமாக எடுத்துக் கொண்டால், அது உண்மையில் அமைதியாக அம்னோவைக் கொல்லும்.

தற்போதைய அரசாங்கத்தை ஆதரிப்பதில் ஒரு பெரிய பங்கைக் கொண்டிருந்தாலும் நாங்கள் அரசாங்க கூட்டணியின் வெறும் அங்கமாகவே இருப்போம்.

இருப்பினும், நாங்கள் இன்னும் ‘தத்தெடுக்கப்பட்ட குழந்தை’ என்று கருதப்படுகிறோம். எனவே, அம்னோவின் முடிவுக்கு நாங்கள் காத்திருப்போம் என்று முன்னாள் பிரதமர் கூறினார்.

கட்சியை மீண்டும் கட்டியெழுப்ப, நம்பிக்கையின்மை இல்லாத “தீய சுழற்சியில்” இருந்து வெளியேற வேண்டும் என்று அம்னோ பிரதிநிதிகளை நஜிப் எச்சரித்தார். எங்களுக்கு ஒரு வெற்றிகரமான மனநிலை தேவை மட்டுமல்லாமல், எல்லா மட்டங்களிலும் எங்கள் உத்திகளுக்கு வெற்றிகரமான மனநிலையை உருவாக்கியது என்று அவர் கூறினார்.

அரசாங்கம் ஆட்சியில் இருக்க கட்சி உதவிய போதிலும் அம்னோ இனி முக்கிய அமைச்சரவை பதவிகளை வகிக்கவில்லை என்று அவர் புலம்பினார். நிதி அமைச்சர் பதவி அல்லது பொருளாதாரம் தொடர்பான முக்கிய அமைச்சரவை பதவிகள் அம்னோ அமைச்சர்களால் இல்லை.

அரசாங்கத்தின் எந்தவொரு வெற்றியும் மற்றவர்களுக்கு கடன் வழங்கப்படும். அதே நேரத்தில் ஏதேனும் தோல்விகள் ஏற்பட்டால், அது ஒரு கூட்டாக இருக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

அம்னோ “பாறையில் அடிபட்டது” என்று கூறிய போதிலும், முன்னாள் அம்னோ தலைவர் கட்சிக்கு புதிய பலம் தேவை என்றும் அரசியல் கட்டுப்பாட்டில் இருக்கக்கூடாது என்றும் கூறினார்.

14 ஆவது பொதுத் தேர்தல் மலாய்க்காரர்களில் பெரும்பான்மையினர் இன்னும் எங்களுக்கு ஆதரவாக இருப்பதைக் காட்டியது, மேலும் நாடாளுமன்ற இடங்களைப் பொறுத்தவரை மலாய் சார்ந்த வேறு எந்த கட்சியும் எங்களுடன் போட்டியிட முடியாது என்று பெக்கன் நாடாளுமன்ற உறுப்பினரான அவர் கூறினார்.

எங்கள் உறுப்பினர்கள் மற்றும்  ஆதரவின் அடிப்படையில் அவர்கள் அம்னோ இடங்களை வென்றனர். ஆனால் சுயநலத்தின் காரணமாக, நாங்கள் கீழே இருந்தபோது அவர்கள் எங்களை ‘உதைத்தனர்’. இப்போது அவர்கள் தங்கள் இடத்தைத் தக்க வைத்துக் கொள்ள நாங்கள் உதவ வேண்டும். ஆதரிக்க வேண்டும் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here