வான் பாதுகாப்பு ஏவுகணையை வெற்றிகரமாக சோதித்தது இஸ்ரேல்.!

 இந்தியாவும், இஸ்ரேலும் இணைந்து தங்கள் போர் திறன்களை அதிகரிக்க உருவாக்கிய நடுத்தர-தூர மேற்பரப்புக்கு ஏவுகணை (எம்.ஆர்.எஸ்.ஏ.எம்) பாதுகாப்பு அமைப்பின் வெற்றிகரமான சோதனையை நடத்தியுள்ளன.

இந்தியாவும், இஸ்ரேலும் கடந்த வாரம் ஒரு நடுத்தர தூர மேற்பரப்பில் இருந்து வான் ஏவுகணை (எம்.ஆர்.எஸ்.ஏ.எம்) பாதுகாப்பு முறையை வெற்றிகரமாக சோதித்தன என்று இஸ்ரேல் விண்வெளி நிறுவனம் (ஐஏஐ) வெளியிட்டுள்ள செய்திக்குறிப்பில் தெரிவித்துள்ளது.

இரு நாடுகளும் இணைந்து உருவாக்கிய பாதுகாப்பு அமைப்பு 50-70 கி.மீ தூரத்தில் உள்ள எதிரி விமானங்களை தாக்க முடியும் எனவும் கூறியுள்ளனர்.

இந்நிலையில், தற்போது இந்திய இராணுவத்தின் மூன்று பிரிவுகளும், இஸ்ரேல் பாதுகாப்புப் படைகளும் (ஐ.டி.எஃப்) பயன்படுத்தப்படுகின்றன. வான் , ஏவுகணை பாதுகாப்பு அமைப்பு, பாதுகாப்பு ஆராய்ச்சி , மேம்பாட்டு அமைப்பு (டி.ஆர்.டி.ஓ), ஐ.ஏ.ஐ ஆகியவற்றின் கூட்டு முயற்சியாகும்.

MRSAM ஆனது கட்டளை மற்றும் கட்டுப்பாடு, ஒரு மேம்பட்ட கட்ட-வரிசை ரேடார், மொபைல் துவக்கிகள் , மேம்பட்ட RF தேடுபவருடன் இடைமறிப்பாளர்களை உள்ளடக்கியது. இது வான்வழித் தளங்களில் பல்வேறு வகையானவர்களுக்கு எதிராக இறுதி பாதுகாப்பை வழங்குகிறது. ஆயுத அமைப்பின் அனைத்து கூறுகளும் சோதனை இலக்குகளை வெற்றிகரமாக பூர்த்திசெய்ததாகக் கூறியுள்ளனர்.

சிஸ்டம்ஸ் டிஜிட்டல் எம்.எம்.ஆர் ரேடார் கண்டறிந்த அச்சுறுத்தலைக் குறிவைத்து, இது தொடங்கியது. எம்.ஆர்.எஸ்.ஏ.எம் இன்டர்செப்டரை அதன் செயல்பாட்டுப் பாதையை நோக்கி ஏவப்பட்டது. இலக்கு, அதை வெற்றிகரமாக இடைமறித்தது தாக்கியது.

இது பல்வேறு அச்சுறுத்தல்களுக்கு எதிராக அதன் மேம்பட்ட திறன்களை மீண்டும் நிரூபித்துள்ளது. ஒரு வான் பாதுகாப்பு அமைப்பில் ஒவ்வொரு சோதனை ஒரு சிக்கலான செயல்பாடாகும். 

இந்த பாதுகாப்பு அமைப்பு, போர் திறன்களை அதிகரிப்பதற்காக இந்தியா , இஸ்ரேல் இணைந்து மேற்கொண்ட மற்றொரு வெற்றிகரமான முயற்சியாகும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here