வேறுபாடுகளை மறந்து கோவிட் தொற்றினை எதிர்த்து போராடுவோம் – மாமன்னர் வலியுறுத்தல்

பெட்டாலிங் ஜெயா: கோவிட் -19 வளைவை மீண்டும் தட்டையானதாக மாற்ற மலேசியர்கள் தங்கள் வேறுபாடுகளை ஒதுக்கி வைக்க வேண்டிய நேரம் இது என்று மாமன்னர் அல்-சுல்தான் அப்துல்லா ரியாயத்துதீன் அல்-முஸ்தபா பில்லா ஷா கூறுகிறார்.

மலேசியர்கள் என்ற வகையில், அரசியல், இன மற்றும் மத வேறுபாடுகளை ஒதுக்கி வைத்து, கோவிட் -19 தொற்றுநோயை எதிர்த்துப் போராடுவதில் விசுவாசம், மனிதாபிமானம் மற்றும் உறுதியான தன்மை ஆகியவற்றைக் காட்ட வேண்டிய நேரம் இது என்று மாமன்னர் வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில் செவ்வாய்க்கிழமை (ஜனவரி 19) இஸ்தானா நெகாராராயல் ஹவுஸ்  டத்தோ அஹ்மட் ஃபாடில் ஷம்சுதீனின் தெரிவித்தார்

கோவிட் -19 சம்பவங்கள் அதிகரித்ததைத் தொடர்ந்து சிலாங்கூர், மற்றும் குறிப்பாக கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கு உள்ளிட்ட பல மாநிலங்களில் உள்ள மருத்துவமனைகள் மற்றும் முன்னணியில் இருப்பவர்கள் மீதான அழுத்தம் குறித்த அவரது அக்கறை தொடர்பாக மாமன்னர் அழைப்பு உள்ளது.

சம்பவங்களின் அதிகரிப்பு சில மருத்துவமனைகளில் கோவிட் -19 அல்லாத படுக்கைகளில் 70% க்கும் அதிகமாக பயன்படுத்தப்படுவதாகவும், சில மருத்துவமனைகளில் சில ஐ.சி.யூ பிரிவுகளில் படுக்கைகள் முழுமையாகப் பயன்படுத்தப்படுவதாகவும் மாமன்னர்  குறிப்பிட்டார்.

கோவிட் -19 மருத்துவமனைகளில், குறிப்பாக கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கில், நோயாளிகளின் சிகிச்சை மற்றும் பயன்பாடு தேவை அதிகரித்துள்ளதன் வெளிச்சத்தில் கிங் தனது கவலையை வெளிப்படுத்தினார். அண்மையில் சம்பவங்கள் கடுமையாக அதிகரித்ததைத் தொடர்ந்து அஹ்மத் ஃபாடில் கூறினார்.

15 மருத்துவமனைகளில் ஐ.சி.யூ அல்லாத நோயாளிகளுக்கு படுக்கை வசதி 70% ஐ எட்டியுள்ளது என்று கிங் குறிப்பிட்டார்.

கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கில், கோலாலம்பூர் மருத்துவமனை மற்றும் பல்கலைக்கழக மலாயா மருத்துவ மையத்தில் கோவிட் -19 நோயாளிகளுக்கு ஐ.சி.யூ படுக்கைகளின் பயன்பாடு 100% ஐ எட்டியுள்ளது. இது சுங்கை புலோ மருத்துவமனையில் 80% ஆகும் என்று அஹ்மத் ஃபாடில் மேலும் கூறினார்.

கோவிட் -19 நோயாளிகளுக்கான 70% க்கும் மேற்பட்ட ஐ.சி.யூ படுக்கைகள் பேராக், சிலாங்கூர், மலாக்கா, தெரெங்கானு மற்றும் சரவாக் ஆகிய மருத்துவமனைகளில் பயன்பாட்டில் உள்ளன.

சம்பவங்கள் அதிகரித்த போதிலும், புதிய இயல்பின் கீழ் சுய ஒழுக்கத்தைக் கடைப்பிடிக்காமல் தங்கள் அன்றாட வாழ்க்கையைப் பற்றிச் செல்வோர் இன்னும் இருக்கிறார்கள் என்று மன்னர் ஏமாற்றத்தை வெளிப்படுத்தினார்.

அனைத்து அரசாங்க விதிமுறைகளையும் எஸ்ஓபியையும் உண்மையாகக் கடைப்பிடிப்பதன் மூலம் முன்னணி வீரர்களுக்கு ஒற்றுமையையும் ஆதரவையும் காட்டுமாறு மாமன்னர் பொதுமக்களுக்கு அழைப்பு விடுத்தார்.

மக்களின் ஒத்துழைப்பு, தினசரி கோவிட் -19 வளைவை மீண்டும் தட்டையாக்குவது மட்டுமல்லாமல், முன்னணிப் பணியாளர்களின் சுமையை எளிதாக்க முடியும் என்று மாமன்னர் நம்புகிறார்  என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

கடந்த ஆண்டு தொற்று  தொடங்கியதிலிருந்து முன்னணி வீரர்கள் செய்த மகத்தான தியாகங்களை மன்னர்  பாராட்டியதாக அவர் கூறினார். தொற்றுநோய்க்கு எதிரான போரில் உறுதியுடன் இருக்குமாறு முன்னணி வீரர்களை அவர் அழைத்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here