80 ஆயிரம் மதிப்பிலான பட்டாசுகள் பறிமுதல்

ஜோகூர் பாரு:  தாமான் ஸ்கூடாய் இண்டா 2 இல் நடந்த சோதனையின்போது சீனப் புத்தாண்டு கால பயன்பாட்டிற்காக  என்று நம்பப்படும் சில  80,000 வெள்ளி  மதிப்புள்ள பட்டாசுகளை இங்குள்ள கடல் போலீசார் பறிமுதல் செய்தனர்.

பட்டாசுகளை சேமித்து வைப்பது குறித்து பொதுமக்களிடமிருந்து கிடைத்த தகவலைத் தொடர்ந்து சனிக்கிழமை மாலை 4.30 மணியளவில் இந்த சோதனை நடந்துள்ளது என்று கடல் போலீஸ் பகுதி II தளபதி உதவி ஆணையர் முஹாத் சைலானி அப்துல்லா தெரிவித்தார்.

கடல் காவல்துறையினர் ஓப்ஸ் பென்டெங் கோவிட்-லாண்டாயை நடத்தி வந்தபோது, ​​அவர்கள் உதவிக்குறிப்பைப் பெற்று சம்பவ இடத்திற்கு விரைந்தனர். சோதனைக்கு உட்படுத்தப்பட்ட வீட்டின் முன் நிறுத்தப்பட்டிருந்த லாரியை பரிசோதித்தபோது, ​​பலவிதமான பட்டாசுகளைக் கொண்ட 43 பெட்டிகளைக் கண்டோம்.

இந்த சோதனையில் கைது செய்யப்பட்ட 51 வயது சந்தேக நபரின் விசாரணையைத் தொடர்ந்து வீட்டில் மேலும் 17 பெட்டிகளின் பட்டாசுகளையும் நாங்கள் கண்டோம்  என்று அவர் ஞாயிற்றுக்கிழமை (ஜனவரி 24) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார். பட்டாசுகள் உள்ளூர் சந்தைக்கானவை என்றும் சீன புத்தாண்டு கொண்டாட்டத்திற்கான பங்குகள் என்று நம்பப்படுவதாகவும் அவர் கூறினார்.

நாங்கள் பட்டாசுகளை விநியோகிக்க பயன்படுத்தப்பட்ட லோரியையும் கைப்பற்றியுள்ளோம். கைப்பற்றப்பட்ட பொருட்களின் மொத்த மதிப்பு சுமார் RM160,000 ஆகும், இதில் RM80,000 மதிப்புள்ள பட்டாசுகள் மற்றும் RM80,000 மதிப்புள்ள ஒரு லோரி ஆகியவை அடங்கும் என்று அவர் கூறினார்.

வெடிபொருள் பொருள் சட்டம் 1959 இன் கீழ் இந்த வழக்கு விசாரணைக்கு உட்படுத்தப்படுவதாக அவர் கூறினார். அங்கு குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால், அதிகபட்சம் ஏழு ஆண்டுகள் சிறை, அதிகபட்சமாக RM10,000 அபராதம் அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படலாம்.

சட்டவிரோத நடவடிக்கைகளைத் தடுப்பதற்காக காவல்துறையினர், குறிப்பாக கடல் காவல்துறையினர் தவறாமல் நடவடிக்கைகளை மேற்கொண்டு வருவதாக ஏ.சி.பி முஹாத் சைலானி மேலும் தெரிவித்தார்.

பொதுமக்களின் பாதுகாப்பைப் பாதுகாப்பதில் அவர்களுக்கு உதவ ஏதேனும் சட்டவிரோத செயல்களைச் செய்தால் அதிகாரிகளுக்கு அறிவிக்க வேண்டும் என்றும் அவர் கேட்டுக்கொண்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here