அம்னோவில் ஆரோக்கியமற்ற கலாச்சாரம் கட்சியை பாதிக்கும் என்கிறார் முகமது ஹசான்

சிரம்பான்: அம்னோவில் ஒரு “ஆரோக்கியமற்ற கலாச்சாரம்” உருவாகி வருகிறது, சில இடங்களில் பதாகைகள் வைக்கப்பட்டு கட்சித் தலைவர் பதவி விலக வேண்டும் என்று அழைப்பு விடுத்துள்ளதாக டத்தோ ஶ்ரீ  முகமது ஹசான் தெரிவித்துள்ளார்.

தனது கவலைகளை வெளிப்படுத்தியதில், அம்னோ துணைத் தலைவர், டத்தோ ஶ்ரீ  டாக்டர் அஹ்மத் ஜாஹிட் ஹமீடியிடம் வழி கேட்கும்படி தாக்குதல் வார்த்தைகள் பயன்படுத்தப்பட்டதால், அவர் வருத்தப்படுவதாகவும், இது கட்சியின் கலாச்சாரம் மற்றும் விழுமியங்களை பிரதிபலிக்கவில்லை என்றும் கூறினார்.

உண்மையில், இது முஸ்லிம்கள் மற்றும் மலாய்க்காரர்களின் ஒழுக்கத்தை பிரதிபலிக்காது. நாங்கள் ஒருபோதும் ஜனாதிபதியின் நிறுவனத்திற்கு அவமரியாதை செய்யக்கூடாது, ஆனால் அதை எப்போதும் மரியாதையுடனும் நல்ல பழக்கவழக்கத்துடனும் நடத்த வேண்டும்” என்று அவர் செவ்வாயன்று (ஜனவரி 26) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

அம்னோ ஒரு ஜனநாயக நிறுவனம் என்பதால் உறுப்பினர்கள் மாறுபட்ட கருத்துக்களை அல்லது அபிலாஷைகளைக் கொண்டிருக்க சுதந்திரமாக இருந்தபோதிலும், அது கட்சியைப் பிளவுபடுத்தக்கூடிய ஒரு சர்ச்சைக்கு வழிவகுக்கக் கூடாது என்று முகமட் கூறினார்.

அவர்களிடையே ஏதேனும் சச்சரவுகளை எதிர்க்கட்சிகள் பயன்படுத்திக் கொள்ளும் என்பதால் அனைத்து உறுப்பினர்களும் ஒற்றுமையாக இருக்க வேண்டும் என்று அவர் கேட்டுக்கொண்டார். விரிசல் இன்னும் ஆழமாகிவிடும்.

நம்மிடையே பகைமையை வளர்க்கும் வரை யாரையும் ஒருவரையொருவர் எதிர்த்துப் பேச நாங்கள் ஒருபோதும் அனுமதிக்கக்கூடாது. இது எப்படியிருந்தாலும் கட்சிக்கு பயனளிக்காது என்று அவர் கூறினார். தோல்வியுற்றவர் அம்னோ மற்றும் மலாய்க்காரர்களாக இருப்பார்.

கட்சி உறுப்பினர்கள் கருத்து வேறுபாடுகளை புத்திசாலித்தனமாகவும் நட்பின் அடிப்படையிலும் நிர்வகிக்க வேண்டும் என்று முகமது மேலும் கூறினார். மலேசியா, மலாய்க்காரர்கள், இஸ்லாம் மற்றும் ஜனநாயகம் ஆகியவற்றை மேம்படுத்துவதற்கான உறுதிப்பாட்டின் மூலம் அம்னோவை வலுப்படுத்த நாங்கள் பணியாற்ற வேண்டும்.

அம்னோ அனைத்து மலேசியர்களின் உண்மையான செய்தித் தொடர்பாளராக மதிக்கப்பட வேண்டும். அதிகாரத்தையும் பதவிகளையும் பின்பற்றும் கட்சியாக பார்க்கக்கூடாது என்று அவர் கூறினார்.

கோவிட் -19 தொற்றுநோயைத் தொடர்ந்து தற்போதைய சிரமங்களின் போது மக்களுக்கு உதவுவதில் கவனம் செலுத்தப்பட வேண்டும் என்று பல தலைவர்கள் ராஜினாமா செய்ய அழைப்பு விடுத்ததை அடுத்து, திங்களன்று (ஜன. 25) பெராக் அம்னோ இளைஞர்கள் அஹ்மட் ஜாஹித்தை ஆதரித்தனர்.

இதற்கு முன்னர், அம்னோ பிரிவுத் தலைவரும், இரண்டு பிரிவுகளின் இளைஞர் தலைவர்களும் அஹ்மத் ஜாஹிட் பதவியில் இருந்து விலகுமாறு பகிரங்கமாக அழைப்பு விடுத்தனர்.

அவரது “பலவீனமான தலைமை” உறுப்பினர்கள் மத்தியில் பேரழிவை ஏற்படுத்தியதாக அவர்கள் கூறினர். 3.6 மில்லியன் அம்னோ உறுப்பினர்களின் தைரியம் மற்றும் சண்டை உணர்வை பாதிக்கும் காரணங்கள் என்று பயா பெசார் பிரிவுத் தலைவர் டத்தோ அஹ்மட் தாஜுதீன் சுலைமான் கட்சியின் உயர் தலைமையின் தெளிவற்ற திசையையும் பலவீனமான உறுதியையும் மேற்கோள் காட்டினார்.

அம்னோவின் உயர்மட்ட தலைமையின் நெருக்கடிகள், குறிப்பாக உச்ச சபை மற்றும்  நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களும் எந்தவொரு தீர்வும் இல்லாமல் இழுத்துச் செல்லப்பட்டதால் அஹ்மட் ஜாஹித்தின் ராஜினாமா அவசியம் என்று அவர் கூறினார்.

கடந்த பொதுத் தேர்தலில் தோல்வி GE15 இல் மீண்டும் நிகழாமல் இருக்க அம்னோவுக்கு புதிய தலைவர்கள் தேவை என்று பொந்தியான் இளைஞர் தலைவர் முகமட் ஹெல்மி புவாங் கூறினார். இது  சிரம்பான் அம்னோவால் ஆதரிக்கப்பட்டது.

அதன் இளைஞர் தலைவர் ஜூல் அமலி ஹுசின் சில அடிமட்ட உறுப்பினர்கள் அஹ்மத் ஜாஹித்தை “ஓய்வெடுக்க” விரும்புவதாகவும் மற்றவர்களை வழிநடத்த அனுமதிக்க வேண்டும் என்றும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here