எம்சிஓ அமலாக்கம் – முழு ஒருமைப்பாட்டுடன் செயல்பட வேண்டும்

மலாக்கா: இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு ஒழுங்கு தொடர்பான நிலையான இயக்க நடைமுறைகளை (எஸ்ஓபி) அமல்படுத்துவது முழு ஒருமைப்பாட்டுடன் செய்யப்பட வேண்டும் என்று டான் ஸ்ரீ லீ லாம் தை கூறுகிறார்.

பாதுகாப்பான சமூகத் தலைவரின் கூட்டணியாகப் பேசிய லீ, மலாக்கா காவல்துறைத் தலைவர் துணை ஆணையர் டத்தோ அப்துல் மஜீத் மொஹட் அலி அளித்த அறிக்கை, சரியான நேரத்தில் சம்மன்கள் வழங்கும்போது காவல்துறையினர் தேர்ந்தெடுக்கப்பட மாட்டார்கள்.

இது காவல்துறை மட்டுமல்ல; கோவிட் -19 எஸ்ஓபியை சீராக செயல்படுத்துவதை உறுதிசெய்யும் ஒவ்வொரு அமலாக்க அதிகாரியும் ஒரு நியாயமான மற்றும் பாகுபாடற்ற அணுகுமுறையை உறுதிப்படுத்த வேண்டும் என்று செவ்வாயன்று (ஜனவரி 26) இங்கு பேட்டி கண்டபோது அவர் கூறினார்.

குற்றவாளிகளுக்கு விரோதம் இல்லாமல் கோவிட் -19 எஸ்ஓபி மற்றும் எம்.சி.ஓ மீறல்கள் தொடர்பான சம்மன்கள் வழங்கும்போது அமலாக்க அதிகாரிகள் தங்கள் கடமைகளை நட்பு முறையில் செயல்படுத்த வேண்டும் என்று லீ கூறினார்.

யாரும் சிக்கலாக இருப்பதில் மகிழ்ச்சியடைய மாட்டார்கள், ஆனால் அபராதம் விதிப்பதை நியாயப்படுத்த அமலாக்க அதிகாரிகள் மென்மையான வழிகளைப் பயன்படுத்த வேண்டும் என்று அவர் கூறினார். சம்மன்கள் வழங்கும்போது மனோபாவமும் நட்பும் இல்லாதது பொருத்தமான மலேசிய கலாச்சாரத்தை பிரதிபலிக்காது.

எம்.சி.ஓ.வின் போது தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட மற்றும் அநியாயமாக அமல்படுத்தப்படுவது பொதுமக்களால் செய்யப்பட்ட குழப்பங்களில் ஒன்றாகும் என்று லீ கூறினார். எனவே, மலாக்காவின் உயர்மட்ட காவலரின் அறிக்கை மனதார வரவேற்கப்பட்டது என்று அவர் கூறினார்.

டி.சி.பி அப்துல் மஜித் திங்களன்று (ஜன. 25) தி ஸ்டாரிடம் போலீஸ் நியாயமாக இருக்கும் என்றும் “தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட அமலாக்கத்தை” கடைப்பிடிக்காது என்றும் கூறினார். நபரின் நிலை, அரசியல் தொடர்பு அல்லது இனம் ஆகியவற்றில் நாங்கள் எங்கள் நடவடிக்கையை அடிப்படையாகக் கொள்ள மாட்டோம் என்று அவர் கூறினார்.

ஞாயிற்றுக்கிழமை (ஜன. 24), அரசு ஊழியர்கள் உட்பட 17 நபர்களுக்கு தொற்று நோய்களைத் தடுக்கும் மற்றும் கட்டுப்படுத்தும் சட்டத்தின் கீழ் காவல்துறை கூட்டு அறிவிப்புகளை வெளியிட்டது.

MCO காலத்தில் அனுமதிக்கப்படாத சுங்கை ஊடாங் வன ரிசர்வ் பொழுதுபோக்கு பூங்காவில் ஒன்றுகூடுவது குறித்த பொதுமக்கள் புகார்களில் போலீசார் செயல்பட்டனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here