தூக்கு தண்டனையில் இருந்து தப்பிய 4 ஆடவர்கள்

ஜோகூர் பாரு: இங்குள்ள உயர்நீதிமன்றம் ஐந்து ஆண்டுகளுக்கு முன்பு இருந்து போதைப்பொருள் வைத்திருத்தல் மற்றும் கடத்தல் குற்றச்சாட்டுகளில் இருந்து விடுவிக்கப்பட்ட பின்னர் நான்கு நண்பர்கள் தூக்கு மேடையில் இருந்து தப்பினர்.

பிப்ரவரி 20,2017 அன்று கூலாயில் உள்ள ஒரு வீட்டில் 153.34 கிராம் மெத்தாம்பேட்டமைனை கடத்தியதாக  டி.முனிஸ்வரன், 48, பி.சுகேந்திரன், 35, எம். தியாகன், 38, எஸ்.ஆறுமுகம் ஆகியோர் தூக்குத் தண்டனையை எதிர்நோக்கி இருந்தனர்.

அதே குற்றத்தின் பிரிவு 39 பி (2) இன் கீழ் தண்டனை விதிக்கக் கூடிய குற்றத்திற்காக 1952 ஆம் ஆண்டின் ஆபத்தான மருந்துகள் சட்டத்தின் பிரிவு 39 b (1) (a) இன் கீழ் அவர்கள் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது. மேலும் தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 34 உடன் படிக்கும்போது, தண்டனை விதிக்கப்பட்டவுடன் கட்டாய மரண தண்டனை.

அதே சட்டத்தின் பிரிவு 12 (2) / 12 (3) இன் கீழ் ஒரே இடத்தில் மற்றும் நேரத்தில் 3.22 கிராம் கெட்டமைன் வைத்திருந்ததாகவும் அவர்கள் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது. இது தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 34 உடன் படிக்கப்படலாம்.

தனது தீர்ப்பை வழங்குவதில், நீதிபதி டத்தோ அபுபக்கர் காதிர், குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்களுக்கு எதிரான ஒரு முதன்மை வழக்கை நிரூபிக்க அரசு தரப்பு தவறிவிட்டது என்று தீர்ப்பளித்தது.

குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் பிரத்தியேகமாக போதைப்பொருள் வைத்திருந்தார் மற்றும் கடத்தினார் என்பதை நிரூபிக்க அரசு தரப்பு தவறிவிட்டது. குற்றம் சாட்டப்பட்ட நான்கு பேரிடமும் ஒரு பொதுவான ஆர்வத்தை நிரூபிக்க அரசு தரப்பு தவறிவிட்டது என்று அவர் நான்கு குற்றவாளிகளையும் விடுவித்து, அவர்களின் பாதுகாப்புக்கு அழைப்பு விடுக்காமல் விடுவிக்க உத்தரவிட்டார்.

புதன்கிழமை (ஜனவரி 27) இங்குள்ள ஜோகூர் பாரு உயர்நீதிமன்றத்தில் நீதிபதி தனது தீர்ப்பைப் படித்தபோது நான்கு பேரும் அமைதியாகத் தோன்றினர். குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்களின் பல குடும்ப உறுப்பினர்களும் நீதிமன்ற அறைக்கு வெளியே மகிழ்ச்சியின் கண்ணீரைப் பொழிந்தனர்.

முனிஸ்வரனை வழக்கறிஞர் ஜி.சுப்பிரமணியம் நாயர் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தினார். ஆறுமுகத்தை வழக்கறிஞர் ஷேக் சலீம் எஸ்.எம். சுகேந்திரன் மற்றும் தியாகன் ஆகியோர் வழக்கறிஞர்கள் ஜி.கே. ஸ்ரீதரன் மற்றும் பி.ராஜகுணசீலன் ஆகியோர் ஆஜராகினர். துணை அரசு வக்கீல் முஹம்மது சியாபிக் முகமட் கசாலி வழக்கை விசாரித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here