வாங்கிய கடன் 600 வெள்ளி – 3 நாட்களில் 77 ஆயிரம் வெள்ளியா?

ஈப்போ: வட்டி முதலைகளிடம் இருந்து  600 வெள்ளியை கடன் வாங்கிய ஒரு சமையல்காரருக்கு மூன்று நாட்களில் கட்டணம் செலுத்தத் தவறியதால், அந்த தொகை  77,000 வெள்ளியை எட்டியது.

22 வயதான சுவா என்று அழைக்கப்படும் அந்த நபர்,  வட்டிக்காரர்களிடம் இருந்து பணம் செலுத்தத் தவறினால் தனது வீட்டில் வண்ணப்பூச்சு தெறிப்பது உட்பட அச்சுறுத்தியதாகக் கூறினார்.

ஜனவரி 28 அன்று வட்டி விளம்பரத்தைக் கண்டேன், மேலும் RM1,200 கடன் வாங்க விரும்பினேன். விளம்பரத்தில் நான் எண்ணை அழைத்தேன், ஒரு நபர் தொலைபேசியை எடுத்தார், அவர் RM600 க்கு மட்டுமே கடன் கொடுப்பார் என்று என்னிடம் கூறினார் என்று சுவா வெள்ளிக்கிழமை (பிப்ரவரி 5) இங்குள்ள பேராக் டிஏபி கட்டிடத்தில் மெங்லெம்பு சட்டமன்ற உறுப்பினர் ஸ்டீவன் சாவ் நடத்திய செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

அவர் RM600 மட்டுமே கடன் வாங்கியிருந்தாலும், மூன்று நாட்களுக்குப் பிறகு இரண்டு மடங்கு தொகையை செலுத்துமாறு கூறப்பட்டதாக சுவா கூறினார். நான் அந்த நபரை அழைத்து, சரியான நேரத்தில் பணம் செலுத்த முடியாது என்று அவரிடம் சொன்னேன், மேலும் நீட்டிப்பு கேட்டேன்.

ஒவ்வொரு இரண்டு மணி நேரத்திற்கும் ஒரு முறை எனது கட்டணத்திற்கு வட்டி வசூலிப்பதாக அவர் என்னிடம் சொன்னார். அந்த நேரத்தில், நான் அவருக்கு RM2,100 கடன்பட்டிருக்கிறேன் என்று அவர் என்னிடம் கூறினார் சுவா கூறினார்.

பணத்தை கடன் வாங்குவதற்கான நடைமுறையின் ஒரு பகுதியாக அவர் தனது மைகாட், வங்கி கணக்கு எண் மற்றும் அவரது மின்சார பில் ஆகியவற்றின் நகலை அந்த நபருக்கு வழங்கியதாக அவர் மேலும் கூறினார்.

பிப்ரவரி 1 அன்று, நான் மீண்டும் அந்த நபரை அழைத்து மற்றொரு நீட்டிப்பைக் கேட்டேன், அப்போதுதான் நான் அவருக்கு மொத்தம் RM18,000 செலுத்த வேண்டும் என்று சொன்னார்.

நான் அவருக்கு பணம் செலுத்தத் தவறினால் அவர் அந்த தொகையை இரட்டிப்பாக்குவார் என்று அந்த நபர் என்னிடம் கூறினார் என்று அவர் கூறினார், மேலும் பாதிக்கப்பட்டவர்களின் தந்தை RM2,000 பற்றி செலுத்த முன்வந்தார். ஆனால் அந்த நபர் அதை மறுத்துவிட்டார்.

பின்னர் பெர்ச்சாமில் உள்ள தனது வீட்டில் வண்ணப்பூச்சு தெறிக்கப்பட்டது என்றார். என் அம்மாவும் சகோதரரும் வீட்டில் இருந்தபோது, ​​சில ஆண்கள் வந்து வண்ணப்பூச்சு தெறித்தனர்.

பின்னர், வட்டி முதலைகள் இந்த சம்பவத்தின் வீடியோவை எனக்கு அனுப்பியது. மேலும் அவருக்கு மொத்தம் RM72,000 கடன்பட்டிருப்பதாக என்னிடம் கூறினார். நான் அவருக்கு பணம் கொடுக்கத் தவறினால், அவர் எரியக்கூடிய திரவத்தை என் வீட்டின் மீது வீசுவார் என்று அவர் கூறினார் சுவா மேலும் கூறினார்.

தனது குடும்பம் ஆபத்தில் இருக்கக்கூடும் என்பதை உணர்ந்த சுவா பின்னர் பிப்ரவரி 1 ஆம் தேதி போலீஸ் புகாரினை பதிவு செய்தார். சட்டவிரோதமாக கடன் வாங்குவதிலிருந்து மற்றவர்களுக்கு இது ஒரு பாடமாக இருக்கும் என்று சா நம்பினார்.

நீங்கள் கடன் வாங்கிய பணத்தை செலுத்துவது விவேகமானதாக இருந்தாலும், இவ்வளவு பெரிய வட்டியுடன் அவற்றை வசூலிப்பது ஒரு மோசடி. சமூக ஊடகங்களில் காணப்படும் எந்தவொரு விளம்பரத்திலிருந்தும் கடன் வாங்குவதற்கு முன்பு பொது உறுப்பினர்கள் அதிக விழிப்புடன் இருப்பார்கள் மற்றும் கவனமாக இருப்பார்கள் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம்  என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here