கோவிட் -19 தடுப்பூசிக்கு இழப்பீடு வழங்குமாறு அரசுக்கு வலியுறுத்தல்

கோலாலம்பூர்: தேசிய கோவிட் -19 நோய்த்தடுப்புத் திட்டத்தில் பொதுமக்களின் நம்பிக்கையை அதிகரிக்க உதவும் வகையில் இழப்பீட்டு முறையை அமல்படுத்துவதற்கு அரசாங்கம் முன்னுரிமை அளிக்க வேண்டும் என்று அலையன்ஸ் ஃபார் சேஃப் கம்யூனிட்டி தலைவர் டான் ஸ்ரீ லீ லாம்  கூறுகிறார்.

இழப்பீட்டு முறை தடுப்பூசி  நிதி உதவி திட்டத்தின் வடிவத்தை எடுக்கக்கூடும் என்றார். இதுபோன்ற ஒரு முறை தடுப்பூசியின் பாதுகாப்பில் பொதுமக்களின் நம்பிக்கையை மேலும் மேம்படுத்தும். இது சமூக ஊடகங்களில் எதிர்மறையான அறிக்கைகளால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளவர்களை உறுதிப்படுத்த தேவையான நடவடிக்கை என்றார்.

மருந்துகள் கொள்முதல் செய்வதில் வெளிப்படைத்தன்மையை உறுதிப்படுத்துவதும் முக்கியம். அவை ஆதாரங்களை அடிப்படையாகக் கொண்டதாக இருக்க வேண்டும்.

மேலும் நோய்த்தடுப்பு செயல்முறையிலிருந்து அதிகபட்ச நன்மை வருவதை உறுதிசெய்ய, வெளிப்படைத்தன்மை மற்றும் வீணாக இருப்பதைத் தவிர்ப்பதற்கான அமைப்புகள் இருக்க வேண்டும் என்று அவர் நேற்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

சுகாதார அமைச்சின் தேசிய மருந்து ஒழுங்குமுறை நிறுவனம் ஒரு முக்கிய பங்கைக் கொண்டுள்ளது. இது நாட்டிற்கும் மக்களுக்கும் சிறந்த முடிவுகளை எடுக்க சுயாதீனமாகவும் சுதந்திரமாகவும் இருக்க வேண்டும் என்றும் லீ கூறினார்.

பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின், இந்த மாத இறுதியில் தேசிய கோவிட் -19 நோய்த்தடுப்பு திட்டத்தை அரசாங்கம் தொடங்கும் என்று கூறியிருந்தார். நாட்டின் 80% மக்கள் அல்லது சுமார் 26.5 மில்லியன் மக்கள் தடுப்பூசி இலவசமாகப் பெற உள்ளனர்.

இந்த திட்டம் மூன்று கட்டங்களாக மேற்கொள்ளப்படும், முதலாவது சுமார் 500,000 மருத்துவ மற்றும் மருத்துவரல்லாத முன்னணியில் இருப்பவர்கள். – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here