கோவிட் தொற்று – 20,000 பேர் வீட்டு தனிமைப்படுத்தலில் இருக்கின்றனர்

புத்ராஜெயா: நாட்டின் 20,000 க்கும் மேற்பட்ட கோவிட் -19 நோயாளிகள் தற்போது வீட்டு தனிமைப்படுத்தலில் உள்ளனர் என்று சுகாதார அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.

ஒரு அறிக்கையில், சுகாதார தலைமை இயக்குநர் டான் ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா  வீட்டில் தனிமைப்படுத்த அனுமதிக்கப்பட்ட நோயாளிகள் கோவிட் -19 மதிப்பீட்டு மையம் (சிஏசி) குறைந்த ஆபத்து உடையவர்கள் என்று கருதப்படுகிறார்கள். வீட்டில் கண்காணிப்புக்கு உட்பட்ட தொற்று உறுதி  செய்யபட்ட நோயாளிகளை மதிப்பிடுவதற்காக சிஏசி நிறுவப்பட்டது.

அதன் சேவைகள் ஜனவரி 25 ஆம் தேதி தொடங்கியது. இன்றுவரை, 152 சிஏசி மையங்கள் நாடு தழுவிய அளவில் இயங்குகின்றன, ஒட்டுமொத்தமாக, மொத்தம் 60,052 நோயாளிகள் சிஏசி மூலம் கண்காணிக்கப்பட்டுள்ளனர்.

தற்போது, ​​வீட்டில் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட 20,089 நோயாளிகளை சிஏசி கண்காணித்து வருகிறது என்று டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் கூறினார். தற்போது, ​ ஜோகூரில் வீட்டு தனிமைப்படுத்தலின் கீழ் (6,016), சிலாங்கூர் (5,258) மற்றும் கோலாலம்பூர் (4,489) உள்ளனர்.

நோயாளிகளைக் கையாள அரசு தனது மருத்துவமனைகள் மற்றும் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட மையங்களில் போதுமான திறனைக் கொண்டிருப்பதால், வீட்டு தனிமைப்படுத்தலின் கீழ் எந்தவொரு உறுதி செய்யபட்ட சம்பவங்கள் இல்லாத ஒரே மாநிலம் சரவாக் ஆகும்.

மருத்துவமனைகளில் கூட்ட நெரிசலை நிவர்த்தி செய்வதற்கான ஒரு நடவடிக்கையாக சுகாதார அமைச்சகம் வீட்டு தனிமைப்படுத்தலை அறிமுகப்படுத்தியது.

வீட்டுத் தனிமைப்படுத்தலுக்கு உட்பட்டவர்கள் என கருதப்படுபவர்கள் 10 நாட்களுக்கு தனிமைப்படுத்தப்படுவார்கள் என்று டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் கூறினார். அனைத்து நோயாளிகளும் வீட்டிலேயே தனிமைப்படுத்தப்பட்ட காலத்தில் கைக்கடிகாரத்தை அணிவார்கள்.

சிஏசி வழங்கிய வீட்டு மதிப்பீட்டு கருவி மூலம் அவர்கள் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட காலத்தில் சுய கண்காணிப்பை செய்ய வேண்டும்.

இந்த நோயாளிகள் ஒவ்வொரு நாளும், மைசெஜ்தெரா விண்ணப்பத்தின் மூலமாகவோ அல்லது ஒரு சுகாதார அதிகாரியால் தொடர்பு கொள்ளப்படும்போதோ அவர்களின் உடல்நிலையைப் புகாரளிக்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

கோவிட் -19 தொற்று உறுதி செய்யப்பட்டவர்கள் பரிசோதித்தவர்கள் மீது ஆபத்து மதிப்பீட்டை நிர்வகிக்கவும் நடத்தவும் சிஏசி ஒரு குறிப்பு மையமாக செயல்படுகிறது என்று டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் கூறினார்.

இந்த நோயாளிகள் பொது சுகாதார மருத்துவர்களால் மதிப்பீடு செய்யப்படுகிறார்கள். அவர்கள் பிற மருத்துவ உதவி உறுப்பினர்களால் உதவப்படுகிறார்கள்.

CAC கள் முக்கியமாக அரங்கங்கள், சமூக அரங்குகள் மற்றும் அரசாங்க வசதிகளில் இயங்குகின்றன. வீட்டில் சுய கண்காணிப்பு குறித்த கூடுதல் தகவல்களைப் பெற விரும்புவோர் சுகாதார அமைச்சின் கோவிட் -19 மலேசியா போர்ட்டல், http://covid-19.moh.gov.my/ ஐப் பார்க்கலாம் என்று டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here