அரசாங்கம் இரட்டை தர நிர்ணயத்தை கடைபிடிக்க கூடாது

கோலாலம்பூர்: கோவிட் -19 நிலையான இயக்க நடைமுறைகளை (எஸ்ஓபி) செயல்படுத்தும்போது அரசாங்கம் இரட்டை தர நிர்ணயம் கடைப்பிடிக்கக் கூடாது என்று எம்சிஏ செய்தித் தொடர்பாளர் மைக் சோங் கூறுகிறார்.

அண்மையில் நியூசிலாந்திலிருந்து திரும்பிய துணை மத்திய பிரதேச அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ எட்மண்ட் சந்தாரா குமாருக்கு வழங்கப்பட்ட வீட்டுத் தனிமைப்படுத்தல் குறித்து சோங் கூறுகையில், இந்த நிகழ்வில் சுகாதார இயக்குநர் ஜெனரல் டான் ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா அளித்த விளக்கத்திற்கு வருத்தம் தெரிவித்தார்.

விளக்கம் ஏற்கத்தக்கது அல்ல என்று சோங் இன்று (மார்ச் 29) ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார். SOP ஒவ்வொரு மலேசியருக்கும் அவர்களின் பின்னணி அல்லது நிலையைப் பொருட்படுத்தாமல் ஒரே மாதிரியாக இருக்க வேண்டும்.

யார் வீடு திரும்புவது என்பது முக்கியமல்ல, அவர்கள் அரசாங்கத்தின் SOP உடன் இணங்க வேண்டும். அவர்கள் அமைச்சர்களாக இருந்தாலும், துணை அமைச்சர்களாக இருந்தாலும் விதிவிலக்குகள் இருக்கக்கூடாது என்றார்.

அரசாங்கம் SOP களைக் கொண்டு வந்தது, எனவே செயல்படுத்தல் அனைவருக்கும் நியாயமானது என்பதை அவர்கள் உறுதிப்படுத்த வேண்டும். இரட்டை தரங்களை கடைபிடிப்பது தொற்றுநோயை எதிர்த்துப் போராடுவதில் அரசாங்கத்தின் அதிகாரத்தை மட்டுமே பாதிக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

எட்மண்ட் குறைந்த ஆபத்துள்ள நாட்டிலிருந்து திரும்பி வந்ததால் தனிமைப்படுத்தலுக்கு ஏற்ற வீடு இருப்பதால் டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் மலேசியாகினியிடம் வீட்டு தனிமைப்படுத்தலுக்கு அனுமதிக்கப்பட்டதாக தெரிவித்திருந்தார்.

மலேசியர்களுக்கான கோவிட் -19 பயணக் கட்டுப்பாடுகளுக்கு மத்தியில் தனது குடும்பத்தைப் பார்க்க நியூசிலாந்துக்கு 55 நாள் பயணத்தின் பின்னர் அவர் வீடு திரும்பியிருந்தார்.

கோவிட் -19 எஸ்ஓபிகளின் கீழ், வெளிநாட்டிலிருந்து திரும்பும் மலேசியர்கள் வந்தவுடன் ஒரு நியமிக்கப்பட்ட மையத்தில் 10 நாள் கட்டாய தனிமைப்படுத்தலுக்கு உட்படுத்தப்பட வேண்டும்.

எம்.சி.ஏ (சி.ஆர்.எஸ்.எம்) இன் நெருக்கடி நிவாரணக் குழு மூலம், நாடு முழுவதும் 32,000 க்கும் மேற்பட்ட மக்கள் 397 பதிவு இயக்கிகள் மூலம் கோவிட் -19 தடுப்பூசிகளைப் பதிவு செய்ய இதுவரை உதவியுள்ளதாகவும் சோங் கூறினார்.

நாடு தழுவிய கோவிட் -19 தடுப்பூசி திட்டத்திற்காக கட்சி 135 தன்னார்வலர்களை நியமித்துள்ளது. ஞாயிற்றுக்கிழமை (மார்ச் 28) நிலவரப்படி, மொத்தம் 7.1 மில்லியன் மக்கள் அல்லது 18 வயதுக்கு மேற்பட்டவர்களில் சுமார் 30% பேர் தடுப்பூசி போட பதிவு செய்துள்ளனர்.

தடுப்பூசி போட மக்கள் தொகையில் 80% இலக்கை அரசாங்கம் நிர்ணயித்துள்ளது. நோய்த்தடுப்பு திட்டத்திற்கு மூன்று கட்டங்கள் உள்ளன. பிப்ரவரி முதல் ஏப்ரல் வரை முதல் கட்டத்தில் தடுப்பூசி போடப்படுகிறது.

இரண்டாவது கட்டம் இந்த ஆண்டு ஏப்ரல் முதல் ஆகஸ்ட் வரை இயங்குகிறது, அதிக ஆபத்துள்ள குழுக்கள் மற்றும் 60 வயது மற்றும் அதற்கு மேற்பட்ட மூத்த குடிமக்கள் தடுப்பூசி போடப்படுகிறார்கள்.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here