ஆன்லைன் மோசடி குறித்து 3 மாத காலத்தில் இதுவரை 6,466 புகார்கள்

மலாக்கா: ஆன்லைன் பரிவர்த்தனைகள் தொடர்பாக மொத்தம் 6,466 புகார்கள் இந்த ஆண்டின் முதல் மூன்று மாதங்களில் பல்வேறு மின் வர்த்தக தளங்களை உள்ளடக்கியுள்ளன.

துணை உள்நாட்டு வர்த்தக மற்றும் நுகர்வோர் விவகார அமைச்சர் டத்தோ ரோசோல் வாஹித் கூறுகையில், பெரும்பாலான புகார்களில் வாடிக்கையாளர்கள் ஏமாற்றப்பட்டதாகவும், வாங்கிய பொருட்களின் மீது அதிருப்தி அடைந்ததாகவும், அவை புகைப்படங்களில் காட்டப்படவில்லை என்றும் கூறப்பட்டது.

இரண்டாவது அதிக எண்ணிக்கையிலான புகார்கள் வழங்கப்படாத சேவைகள் அல்லது தயாரிப்புகள் தொடர்பானவை அல்லது பெறப்பட்ட பொருட்கள் ஆன்லைனில் வழங்கப்படுவதிலிருந்து வேறுபட்டவை.

இன்று ஆன்லைனில் வாங்குவது மிகவும் வசதியானது. ஏனென்றால் அவை விலைகளை ஒப்பிடலாம். அது பயனர் நட்பு என்றும் ஆனால் பொதுமக்கள் கவனமாக இருக்க வேண்டும் என்று நாங்கள் கேட்டுக்கொள்கிறோம் என்று அவர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

மாநில ஒற்றுமை, சமூக உறவுகள், மனிதவளம் மற்றும் நுகர்வோர் விவகாரக் குழுத் தலைவர் டத்தோ இஸ்மாயில் ஓத்மான் மற்றும் மலாக்கா உள்நாட்டு வர்த்தக மற்றும் நுகர்வோர் விவகார அமைச்சக இயக்குநர் நோரேனா ஜாஃபர் ஆகியோர் கலந்து கொண்டனர்.

ஆன்லைன் பரிவர்த்தனைகள் தொடர்பான சிக்கல்களை எதிர்கொள்ளும் பயனர்கள் அந்தந்த மாநிலங்களில் உள்ள அமைச்சகத்திற்கு நேரடியாக புகாரளிக்க முடியும். ஆனால் அனைத்து ரசீதுகளையும் வைத்திருக்க வேண்டும் மற்றும் சட்ட நடவடிக்கை எடுக்க வாங்கியதற்கான ஆதாரங்களைக் காட்ட வேண்டும் என்று ரோசோல் கூறினார்.

வணிக தளம் வெளிநாட்டில் இருக்கும்போதுதான் பிரச்சினை எழுகிறது. நடவடிக்கை எடுப்பது கடினம், ஏனென்றால் வணிகம் எங்கிருந்து இயங்குகிறது, உண்மையில் யார் அதை நிர்வகிக்கிறது என்பது எங்களுக்குத் தெரியாது என்று அவர் கூறினார். – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here