‘அன்வார்-ஜாஹிட்’ ஆடியோ பதிவு குறித்து விசாரணை நடத்துக – ஜாஹிட் ராஜினாமா செய்ய வேண்டிய நேரம் என்கிறார் நஸ்ரி

பெட்டாலிங் ஜெயா: அம்னோ தலைவர் டத்தோ ஶ்ரீ டாக்டர் அஹ்மத் ஜாஹிட் ஹமிடி மற்றும் பி.கே.ஆர் தலைவர் டத்தோ ஶ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் ஆகியோருக்கு இடையில் கசிந்த ஆடியோ பதிவின் நம்பகத்தன்மையை விசாரிக்க டத்தோ ஶ்ரீ  நஸ்ரி அஜீஸ் உள்துறை அமைச்சகத்திற்கு அழைப்பு விடுத்துள்ளார்.

ஒரு போலீஸ் புகாரை  விசாரிக்க உள்துறை அமைச்சரை நான் கேட்டுக்கொள்கிறேன். அதை அப்படியே விட்டுவிட முடியாது. இது உண்மையா அல்லது போலியானதா என்பதை நாங்கள் அறிய விரும்புகிறோம். காவல்துறையின் விசாரணை மட்டுமே எங்களுக்கு உண்மையான தகவலை தரும் என்று அவர் புதன்கிழமை (ஏப்ரல் 7) கூறினார்.

அண்மையில் அம்னோ வருடாந்திர பொதுக் கூட்டத்திற்குப் பிறகு அன்வாருடன் தொலைபேசி உரையாடலை அஹ்மத் ஜாஹிட் மறுத்துள்ளார். இந்த சம்பவம் தொடர்பாக போலீஸ் புகாரை  பதிவு செய்ய தனது அதிகாரிக்கு உத்தரவிட்டதாகக் கூறினார். இந்த பதிவு அம்னோவை பலவீனப்படுத்தும் அரசியல் முயற்சி என்றும் அஹ்மத் ஜாஹிட் குற்றம் சாட்டினார்.

அஹ்மத் ஜாஹிட் ராஜினாமா செய்ய வேண்டிய நேரம் இது என்று கூறிய நஸ்ரி, அம்னோவைத் தாக்கும் நோக்கத்துடன் ஆடியோ பதிவு பரவியது என்று தான் நம்பவில்லை என்றும் கூறினார். தாக்குதல் கட்சி மீது அல்ல, அவர் மீது தான் என்று நான் நம்புகிறேன். அவர் அம்னோவின் தலைவர் என்பதால், இது கட்சியைத் தாக்கும் முயற்சி என்று சொல்வது மிகவும் வசதியானது.

அரசாங்கம் கட்சியைத் தாக்க முயற்சிக்கிறது என்று நான் நம்பவில்லை. அது அவர்தான் என்று நான் நினைக்கிறேன். அதனால்தான் அவர் வெளியேற வேண்டியிருக்கும். ஏனெனில் அவருடைய பிரச்சினை இப்போது கட்சியின் பிரச்சினையாக மாறி வருகிறது.

அவரது வார்த்தைகளை குறைக்காமல், அஹ்மத் ஜாஹிட் சமீபத்தில் அம்னோவுக்கு ஒரு பொறுப்பாகிவிட்டார் என்று நஸ்ரி கூறினார். உண்மையில், அவர் உச்ச மன்றத்தின் ஒருமித்த கருத்து இல்லாமல் பல கடமைகளைச் செய்துள்ளார் என்று நஸ்ரி கூறினார்.

கடந்த வார இறுதியில் எம்.ஐ.சி தனது பொதுச் சபையில் பிரதமரும் பார்ட்டி பிரிபூமி பெர்சத்து மலேசியாவின் (பெர்சத்து) தலைவருமான டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசினுக்கு அழைப்பு விடுத்தபோது தான் அவருக்கு இறுதி வைக்கோல் என்று நஸ்ரி கூறினார்.

கடந்த வார இறுதியில் எம்.ஐ.சி தனது பொது கூட்டத்திற்கு பிரதமரும் பார்ட்டி பிரிபூமி பெர்சத்து மலேசியாவின் (பெர்சத்து) தலைவருமான டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசினுக்கு அழைப்பு விடுத்தபோது தான் அவருக்கு இறுதி வைக்கோல் என்று நஸ்ரி கூறினார்.

அது நடந்ததிலிருந்து, இது உண்மையில் முகத்தில் ஒரு அறை என்று நான் நினைக்கிறேன். பாரிசான் மற்றும் அம்னோவில் எங்களுக்கு, என்ன நடந்தது என்று நாங்கள் மிகவும் வெட்கப்படுகிறோம்.

அஹ்மத் ஜாஹிட் எடுத்த பல அறிக்கைகள் மற்றும் முடிவுகள் ஒருதலைப்பட்சமாக மேற்கொள்ளப்பட்டதால், பாரிசான் தலைவர் மீது எம்.ஐ.சி.யின் அவமதிப்பை இது காட்டுகிறது என்றும் நஸ்ரி கூறினார்.

அவர் எடுத்த பல அறிக்கைகள் மற்றும் முடிவுகள், அவர் ஒருபோதும் கூட்டங்களுக்கு அழைப்பதில்லை. எம்.ஐ.சி இதைச் செய்கிறது. என்னால் புரிந்து கொள்ள முடிகிறது. அம்னோவில் எங்களுக்கு இது ஒரு சங்கடம் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

எம்.ஐ.சி மற்றும் அம்னோ இடையேயான உறவுகள் பல சிக்கல்களைத் தொடர்ந்து வந்தன. அவற்றில் பாரிசான் அமைச்சர்கள் அமைச்சரவையில் இருந்து விலக வேண்டும் என்று அஹ்மத் ஜாஹிட் அழைப்பு விடுத்தது மற்றும் பாரம்பரியமாக எம்.ஐ.சி போட்டியிட்ட சுங்கை சிபுட் நாடாளுமன்றத் தொகுதியில் போட்டியிட அம்னோவின் நோக்கம் ஆகியவை அடங்கும்.

புதன்கிழமை (ஏப்ரல் 7), அஹ்மத் ஜாஹிட் மற்றும் அன்வார் போன்ற இரண்டு குரல்களுக்கு இடையிலான உரையாடலின் ஆடியோ கிளிப் வைரலாகியது.

பதிவில், அம்னோ ஏஜிஎம் போது ஒரு நல்ல செயல்திறனைக் காட்டியதற்காக ஒருவருக்கொருவர் வாழ்த்துக்கள் மற்றும் நன்றி தெரிவிப்பதைக் கேட்கலாம். மேலும் அம்னோ அமைச்சர்கள் ராஜினாமா செய்வது குறித்தும், பெரிகாத்தான் நேஷனல் அரசாங்கத்திலிருந்து அம்னோ வெளியேறுவது குறித்தும் விவாதித்தனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here