மலேசியாவை உயர் வருமானம் கொண்ட நாடாக மாற்றம் பெற வேண்டும்

கோலாலம்பூர்: நாட்டின் புதிய முதலீட்டுக் கொள்கை குறித்த அமைச்சரவை அறிக்கை புதன்கிழமை (ஏப்ரல் 21) தாக்கல் செய்யப்படும் என்று மூத்த அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ முகமட் அஸ்மின் அலி  தெரிவித்துள்ளார்.

மலேசியாவை உயர் வருமானம் கொண்ட நாடாக மாற்றும் முயற்சியில் அதிக தரம் வாய்ந்த முதலீட்டாளர்களை ஈர்ப்பதே புதிய கொள்கை என்றும், இது உடனடியாக செயல்படுத்தப்படும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுவதாகவும் அனைத்துலக வர்த்தக மற்றும் கைத்தொழில் அமைச்சரான அவர் கூறினார்.

அறிமுகப்படுத்தப்படும் கொள்கை புதுமை, தொழில்நுட்பம் மற்றும் டிஜிட்டல் ஆகியவற்றில் கவனம் செலுத்துகிறது. உண்மையில், தென் கொரியா மற்றும் ஜப்பானுக்கு நான் சமீபத்தில் பணிபுரிந்தபோது கூட, புதிய முதலீட்டுக் கொள்கையை அமல்படுத்துவதை அவர்கள் வரவேற்றனர் என்று அவர் கூறினார்.

திங்களன்று (ஏப்ரல் 19) கோம்பாக் அருகே பத்து கேவ்ஸ்லில் உள்ள ஜமேக் அல்-அமானியா மசூதியில் பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசினுடன் தாராவி தொழுகையில் கலந்து கொண்ட பின்னர் அவர் செய்தியாளர்களிடம் பேசினார்.

புதிய கொள்கை சுற்றுச்சூழல், சமூக மற்றும் ஆளுமை (ஈ.எஸ்.ஜி) அளவுகோல்களுக்கும் ஏற்ப அமைந்துள்ளது என்று அஸ்மின் கூறினார்.

உலகளாவிய தொழில்நுட்ப நிறுவனமான மைக்ரோசாப்ட் நாட்டில் சமீபத்திய முதலீட்டில், வெளிநாட்டு முதலீட்டாளர்கள் மலேசியாவில் முதலீடு செய்வதில் இன்னும் நம்பிக்கையுடன் உள்ளனர் என்பதற்கு இதுவே சான்று என்று அவர் கூறினார்.

எனவே, இந்தத் தொழிலின் தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்ய உள்ளூர் மனிதவளத்தையும் திறமையையும் வழங்கவும் முன்னுரிமை அளிக்கவும் நாடு தயாராக இருக்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

மலேசியாவின் முதல் தகவலின் தரவு மையத்தை இயக்குவதற்கு அரசாங்க நிறுவனங்கள் மற்றும் உள்ளூர் நிறுவனங்களுடன் ஒரு புதிய கூட்டு திட்டத்தின் ஒரு பகுதியாக அடுத்த ஐந்து ஆண்டுகளில் மைக்ரோசாப்ட் அடுத்த 5 ஆண்டுகளில் 1 பில்லியன் அமெரிக்க டாலர்களை (RM4.12bil) மலேசியாவில் முதலீடு செய்ய ஒப்புக்கொண்டதாக முஹைடின் அறிவித்தார்.

இந்த முதலீடு 4.6 பில்லியன் அமெரிக்க டாலர் (19 பில்லியன்) வருவாயை ஈட்டும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. மேலும் உள்ளூர் மக்களுக்கு 19,000 வேலைவாய்ப்புகளை உருவாக்க உதவுகிறது. இதில் 4,000 தகவல் தொழில்நுட்பம் (ஐ.டி) தொடர்பானது.

இதற்கிடையில், அவசரகாலத்தை முடிவுக்கு கொண்டுவருவதற்கான மேல்முறையீட்டு மனுவை ஏற்க ஒப்புதல் கோரி, யாங் டி-பெர்டுவான் அகோங் அல்-சுல்தான் அப்துல்லா ரியாதுதீன் அல்-முஸ்தபா பில்லா ஷாவுக்கு புதன்கிழமை இரண்டாவது கடிதம் அனுப்ப எதிர்க்கட்சி நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களின்  நடவடிக்கை குறித்து கேட்கப்பட்டது. அவசரகால 2021 தொடர்பான சுயாதீன சிறப்புக் குழுவை எதிர்க்கட்சி இந்த நோக்கத்திற்காக பயன்படுத்த வேண்டும் என்று  அஸ்மின் கூறினார்.

எதிர்க்கட்சி நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களை உள்ளடக்கிய இந்த குழு, அவசரநிலை தொடர்பான எந்தவொரு திட்டத்தையும் யாங் டி-பெர்டுவான் அகோங்கிற்கு சமர்ப்பிக்க சரியான வழி என்று அவர் கூறினார்.

நிர்வாகத்தால் பாதிக்கப்படாத இந்த சிறப்புக் குழுவை அவர்கள் (எதிர்க்கட்சி) பயன்படுத்த வேண்டும். மேலும் இந்த குழு யாங் டி-பெர்டுவான் அகோங்கிற்கு நேரடி கருத்துக்களை அளிக்கிறது என்றும் அவர் கூறினார்.- பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here