விவாதத்தை விடுத்து ஒன்றிணைந்து கோவிட் தொற்றினை ஒழிப்போம் : லீ லாம் தை

பெட்டாலிங் ஜெயா: மலேசியர்கள் தற்போதைய இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு ஒழுங்கின் செய்ய வேண்டியவை மற்றும் செய்யக்கூடாதவை பற்றிய விவாதங்களை நிறுத்திவிட்டு, அதற்கு பதிலாக நமக்கு நாமே முடக்கத்தை (Lock Down) தொடங்க வேண்டும் என்று டான் ஸ்ரீ லீ லாம் தை கூறுகிறார்.

என்ன நடவடிக்கைகள் அனுமதிக்கப்படுகின்றன, எது இல்லை என்பது பற்றி விவாதிக்க இது நேரமல்ல. அல்லது எதை அனுமதிக்க வேண்டும், எது கூடாது.

வளைவை வீழ்த்துவதற்கும், நிலைமையைச் சமாளிக்க நமது சுகாதார அதிகாரிகளுக்கு உதவுவதற்கும் ஒரு குறிப்பிட்ட இரண்டு வார காலத்திற்கு மட்டுமே தன்னார்வ முடக்குதலை செய்வோம் என்று லீ ஞாயிற்றுக்கிழமை (மே 9) ஒரு செய்திக்குறிப்பில் தெரிவித்தார்.

கோவிட் -19 ஐ எதிர்த்துப் போராடுவதில் தொய்வு ஏற்பட்டால், இந்த மாத இறுதிக்குள் 5,000 க்கும் மேற்பட்ட தினசரி நோய்த்தொற்றுகள் ஏற்படக்கூடும் என்று சுகாதார தலைமை இயக்குநர்  டான் ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லாவின் கடுமையான எச்சரிக்கைக்கு பின்னர் Alliance For Safe Community தலைவர் இவ்வாறு தெரிவித்தார்.

தயவுசெய்து, அனைவரும் அணிவகுத்துச் செல்வோம். ஒரு SOP இருக்கிறதா இல்லையா, அனைவரும் சரியானதைச் செய்வோம். சமூகக் கூட்டங்கள், மதக் கூட்டங்கள், பஜார்கள், பள்ளிகள், வருகைகள் போன்றவை வேண்டாம் என்று அவர் கூறினார்.

வீட்டில் தங்குவது, வீட்டில் சாப்பிடுவது, வீட்டிலிருந்து வேலை செய்வது மட்டுமே பாதுகாப்பாக இருக்க நாம் செய்ய அனுமதிக்க வேண்டும் என்று லீ கூறினார். அதிகாரிகள்    தண்டிக்கும் வரை  காத்திருக்க வேண்டாம். நம்மை நாமே ஒழுங்குபடுத்துவோம். கடந்த ஆண்டு முதல் அலை மற்றும் முடக்கத்தின் போது எங்களுக்கு சில அனுபவங்கள் இருந்ததால், அதைச் செய்வது கடினம் அல்ல என்று அவர் கூறினார்.

இந்த நேரத்தில் கோவிட் -19 நிலைமையை மோசமாக்குவதற்கு ஒழுக்கமின்மை ஒரு முக்கிய காரணம் என்று அவர் குறிப்பிட்டார். கோவிட் -19 தொற்று அரசு மற்றும் தனியார் மருத்துவமனைகள் அதிகமாக உள்ளன. இதன் விளைவாக முன்னணி பணியாளர்களுக்கு அதிக பணி சுமை ஏற்படுகிறது.

ஆயினும்கூட, இந்த கடுமையான நிலை இருந்தபோதிலும், மக்கள் முக்கவசங்களை  அணியதாது, கைகளை கழுவாதது, சமூக இடைவெளியை கடைபிடிக்கக்கூடாது என்ற அடிப்படை எஸ்ஓபிகளை மீறுவதை நாங்கள் இன்னும் காண்கிறோம் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here