முழு எம்சிஓவா? பொருளாதார பேரழிவு ஏற்படும் என்கிறது வணிக நிறுவனங்கள்

பெட்டாலிங் ஜெயா:  கோவிட் -19  எம்சிஓ காரணமாக ஏற்கனவே மோசமாக பாதிக்கப்பட்டுள்ள பொருளாதாரத்தை மீட்டெடுக்க முடியாமல் இருக்கும்போது மீண்டும் ஒரு எம்சிஓ என்பது பேரழிவிற்கு உட்படுத்தும் என்று இரண்டு பெரிய வணிக சங்கங்கள் கூறுகின்றன.

மலேசியா சில்லறை விற்பனையாளர்கள் சங்கத்தின் (எம்.ஆர்.ஏ) தலைவர் டான் ஸ்ரீ வில்லியம் செங் மற்றும் மலேசிய உற்பத்தியாளர்கள் கூட்டமைப்பின் (எஃப்.எம்.எம்) தலைவர் டான் ஸ்ரீ சோ தியான் லாய் ஆகியோர் பொருளாதாரத்திற்கு ஈடுசெய்ய முடியாத சேதத்தை ஏற்படுத்தும் என்பதால் முழு எம்சிஓவை செயல்படுத்த வேண்டாம் என்று அரசாங்கத்தை வலியுறுத்தினர்.

ஏனெனில் இது நாட்டின் ஏற்கனவே பலவீனமான பொருளாதாரத்தை ஏற்படுத்தி விட்டது. ஆனால் வைரஸ் பரவுவதைத் தடுப்பதில் பயனற்றது  என்று செங் வியாழக்கிழமை (மே 20) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

கடந்த ஆண்டு மார்ச் மாதத்தில் முதல் இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு ஒழுங்கின் தாக்கம், அத்தியாவசிய சேவைகள் மட்டுமே 50% திறனில் இயங்க அனுமதிக்கப்பட்டிருப்பது பொருளாதாரத்தில் மிகவும் கடுமையானது. இதன் விளைவாக இரண்டாவது காலாண்டில் மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியில் 17.1% சரிவு மற்றும் இழப்பு ஏற்பட்டது 2020 மே மாதத்தில் 826,100 வேலை இழப்பும் ஏற்பட்டிருக்கிறது.

தொழில்கள் மற்றும் தனிநபர்கள் முன்னோடியில்லாத தொற்றுநோயால் பாதிக்கப்படுவதற்கு அரசாங்கம் பல்வேறு நிதி உதவிகளைச் செய்ய வேண்டியிருந்தது, இது இல்லாமல் பல வணிகங்கள் தங்கள் நடவடிக்கைகளை மூட வேண்டியிருக்கும் என்று அவர் வியாழக்கிழமை ஒரு தனி அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

முழு MCO ஐ எதிர்த்த போதிலும், அதிக எண்ணிக்கையிலான கோவிட் -19 தொற்று உள்ள மாவட்டங்கள் மற்றும் மாநிலங்களில் கடுமையான MCO செயல்படுத்தப்பட வேண்டும் என்று அரசாங்கத்துடன் உடன்பட்டதாக செங் மற்றும் சோ கூறினார்.

 

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here