சில்லறை வணிக வளாகங்களுக்கு இரண்டு மணி நேரம்

 

மே 25 முதல் நடைமுறைக்கு வருகிறது

பெட்டாலிங் ஜெயா:

அதிகரித்து வரும் கோவிட் -19 வழக்குகளை கட்டுப்படுத்த அரசாங்கத்தால் இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு ஒழுங்கிற்கான நிலையான இயக்க நடைமுறைகள் (எஸ்ஓபிக்கள்) இறுக்கப்படும்போது, ​​சில்லறை வளாகங்களில் உள்ள கடைக்காரர்கள் செவ்வாய்க்கிழமை (மே 25) முதல்  அட்டவணை நேரத்தை க் கடைப்பிடிக்க வேண்டும்.

உள்நாட்டு வர்த்தக, பயனீட்டாளர்  விவகார அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ அலெக்சாண்டர் நந்தா லிங்கி  இறுக்கமான எஸ்ஓபியின் கீழ் அதிகபட்சம் இரண்டு மணி நேரம் மட்டுமே வளாகத்தில் இருக்க அனுமதிக்கப்படுவார்கள் என்று கூறினார்.

புதிய இரண்டு மணி நேர வரம்பு வணிக வளாகங்கள் உட்பட அனைத்து சில்லறை வளாகங்களுக்கும் பொருந்தும் என்று அவர் கூறினார்.

“ஷாப்பிங் மால்கள் உட்பட ஒவ்வொரு சில்லறை வளாகங்களிலும் வாடிக்கையாளர்களுக்கான கால அவகாசம் அதிகபட்சம் இரண்டு மணிநேரங்களுக்கு மட்டுப்படுத்தப்படும்” என்று அவர் ஞாயிற்றுக்கிழமை (மே 23) ட்விட்டரில் தெரிவித்தார்.

ஒவ்வொரு நான்கு சதுர மீட்டருக்கும் ஒரு நபரின் விதிப்படி, ஷாப்பிங் மால்கள் உட்பட ஒவ்வொரு சில்லறை வளாகங்களிலும் அந்தந்த வளாகங்களில் ஒரு குறிப்பிட்ட எண்ணிக்கையிலான வாடிக்கையாளர்கள்  மட்டுமே இருக்க வேண்டும்.

சில்லறை, வர்த்தகம், விநியோகத் துறைகள், உணவகங்களுக்கான இயக்க நேரம் காலை 8 மணி முதல் இரவு 8 மணி வரை மட்டுப்படுத்தப்படும், அதே நேரத்தில் மருந்தகங்கள்  தனிப்பட்ட பராமரிப்பு கடைகள் (இயக்கங்கள் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவின் கீழ் தடைசெய்யப்பட்ட நடவடிக்கைகள்  காலை 8 மணி முதல் இரவு 10 மணி வரை வரையறுக்கப்பட்டுள்ளது. 

அதே நேரத்தில், அனைத்து சில்லறை மற்றும் விநியோக வளாகங்களுக்கும், மேலாண்மை, செயல்பாடுகள் மற்றும் ஆதரவு உள்ளிட்ட வணிக வளாகங்களுக்கும் தொழிலாளர் திறன் 60% ஆக உள்ளது என்று அமைச்சர் கூறினார்.

சுகாதார அமைச்சின் மதிப்பீட்டிற்குப் பிறகு அதிக ஆபத்துள்ள பகுதிகளாக ஹாட்ஸ்பாட் அடையாளங்காட்டலுக்கான டைனமிக் ஈடுபாடு (HIDE) அமைப்பின் கீழ் பட்டியலிடப்பட்டுள்ள ஷாப்பிங் மால்கள் உள்ளிட்ட சில்லறை வளாகங்கள் சுகாதார பணிகளை அனுமதிக்க மூன்று நாட்களுக்கு உடனடியாக மூடப்படும்.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here