2 மணி நேர ஷாப்பிங்; மைசெஜ்தெரா வழி கண்காணிக்கப்படும்

புத்ராஜெயா: ஷாப்பிங் மால்களில் இரண்டு மணி நேர கால அவகாசம் மைசெஜ்தெரா விண்ணப்பத்தின் மூலம் கண்காணிக்கப்படும் என்று உள்நாட்டு வர்த்தக மற்றும் நுகர்வோர் விவகார அமைச்சர் அலெக்சாண்டர் நாந்தா லிங்கி தெரிவித்துள்ளார்.

ஒரு வாடிக்கையாளர் ஒரு வளாகத்திற்குள் நுழைந்த நேரத்தை மைசெஜ்தெரா பயன்பாடு பதிவுசெய்கிறது.  மேலும் இது அமைச்சின் பணியாளர்கள் அல்லது கடையின் ஊழியர்கள் தேவைப்பட்டால் சம்மன் வழங்க உதவும் என்று அவர் கூறினார்.

எந்தவொரு நேரத்திலும் வளாகத்திற்குள் வாடிக்கையாளர்களின் எண்ணிக்கையை கட்டுப்படுத்துவதோடு, சில்லறை வளாகங்களில், குறிப்பாக ஷாப்பிங் மால்களில் வாடிக்கையாளர்கள் அதிகபட்சம் இரண்டு மணிநேரம் மட்டுமே செலவிட அனுமதிக்கப்படுவதாக நேற்று லிங்கி அறிவித்தார்.

SOP களின் அமலாக்கம் மூன்றாவது இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு ஒழுங்கை அமல்படுத்துவதற்கு ஏற்ப இருந்தது. “வளாக உரிமையாளர்கள் தங்கள் வாடிக்கையாளர்களுக்கு இரண்டு மணி நேர கால அவகாசத்தை கடைபிடிக்குமாறு நினைவூட்ட வேண்டும்,” என்று அவர் இன்று ஒரு மெய்நிகர் செய்தி மாநாட்டில் கூறினார்.

மக்கள் SOP களுடன் இணங்குவதை உறுதி செய்வதற்காக அமைச்சின் அமலாக்க அதிகாரிகள் பிரபலமான சில்லறை விற்பனை நிலையங்களில் சீரற்ற சோதனைகளை மேற்கொள்வார்கள் என்று லிங்கி கூறினார்.

“கடைக்காரர்கள் தங்கள் நடவடிக்கைகளை புத்திசாலித்தனமாக திட்டமிட அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள். இதனால் நாட்டில் கோவிட் -19 நோய்த்தொற்று சங்கிலியைக் குறைக்க உதவுகிறது,” என்று அவர் கூறினார்.

ஷாப்பிங் மால்களுக்கு குழந்தைகளை அழைத்து வரும் நபர்களைப் பற்றி கேட்டபோது, ​​மக்கள் எதிர்கொள்ளும் பிரச்சினைகளை அரசாங்கம் புரிந்து கொண்டதால் இது “ஊக்குவிக்கப்படவில்லை” ஆனால் “அனுமதிக்கப்படவில்லை” என்று SOP கள் தெளிவாகக் கூறுகின்றன என்று லிங்கி கூறினார்.

உதாரணமாக, தனித்து வாழும் பெற்றோர்களும் தங்கள் குழந்தைகளை அழைத்து வர வேண்டும். முடிந்தால், தயவுசெய்து குழந்தைகளை நெருங்கிய உறவினர்களுடன் விட்டுவிட்டு, சில்லறை வளாகங்களுக்கு அழைத்து வருவதைத் தவிர்க்கவும் என்றார்.

இதற்கிடையில், நடவடிக்கை குறித்து குறிப்பிட்ட எஸ்ஓபிக்கள் இல்லை என்றாலும், காரில் உள்ள சாப்பாட்டு சேவைகள் அனுமதிக்கப்படவில்லை என்று அமைச்சர் கூறினார்.

உணவகங்களில் சாப்பிடுவதற்கு தடை விதிக்கப்பட்டதைத் தொடர்ந்து குடும்பத்துடன் காரில் உணவை அனுபவிக்கும் யோசனை வளர்ந்திருக்கலாம். ஆனால் இதுவரை இந்த விஷயத்தில் எந்த முடிவும் எடுக்கப்படவில்லை.

இன்று செய்தி அறிக்கையின்படி, சரவாக் போலீஸ் கமிஷனர் எடி இஸ்மாயில், கார்-இன் சாப்பாட்டு சேவையை வழங்குவது SOP களின் மீறல் என்றும், அத்தகைய சேவையை வழங்கும் உணவுக் கடை அல்லது உணவகத்தின் உரிமையாளர்களுக்கு ஒரு சம்மன் வழங்கப்படலாம் என்றும் கூறினார்.

இதுபோன்ற சேவையை வழங்கியதற்காக கடந்த வெள்ளிக்கிழமை மிரியில் ஒரு உணவுக் கடை ஒன்றுக்கு சம்மன் வழங்கப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here