பிரசாரனா மலேசியா சென்.பெர்ஹாட் தலைவர் தாஜுதீன் ராஜினாமா செய்ய வேண்டும்; 4PAM வலியுறுத்தல்

பெட்டாலிங் ஜெயா: எல்.ஆர்.டி விபத்து தொடர்பாக பிரசாரனா மலேசியா சென்.பெர்ஹாட் தலைவர்  தாஜுதீன் அப்துல் ரஹ்மான் ராஜினாமா செய்ய வேண்டும் என்று பொது போக்குவரத்து பயனர்கள் சங்கம் (4PAM) அழைப்பு விடுத்துள்ளது.

4PAM தலைவர் அஜித் ஜோல் இந்த சம்பவம் குறித்து தாஜுதீனிடமிருந்து உடனடி அறிக்கை இல்லாதது பயணிகளுக்கு பெரும் ஏமாற்றம் என்று கூறினார். மேலும் பாதிக்கப்பட்ட அனைத்து பயணிகளுக்கும் போதுமான இழப்பீடு வழங்கப்படும் என்று பிரசரணா ஒரு உறுதி அளிக்க வேண்டும் என்றும் அவர் கூறினார்.

இந்த சம்பவம் தொடர்பாக வெளிப்படைத்தன்மை கோரிய பிரதமருக்கு நன்றி தெரிவித்த அஜித், பயனர்கள் இந்த விஷயத்தை ஆராயும் பணிக்குழுவின் ஒரு பகுதியாக மாற்றப்படாதபோது அவர்களின் பாதுகாப்பு குறித்து அவர்களுக்கு எவ்வாறு உறுதி அளிக்க முடியும் என்று கேள்வி எழுப்பினார்.

பயனர்கள் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தப்படுவதை உறுதி செய்வதற்காக இந்த சம்பவம் குறித்து விசாரிக்க ஒரு பொது போக்குவரத்து தீர்ப்பாயத்தை அமைக்குமாறு அவர் பிரதமர் முஹிடின் யாசினுக்கு வலியுறுத்தினார்.

விபத்தில் எந்தவிதமான உயிரிழப்புகளும் ஏற்படவில்லை என்பதற்கு நாங்கள் நன்றியுள்ளவர்களாக இருக்கிறோம். மேலும் இதுபோன்ற விபத்து மீண்டும் ஒருபோதும் நிகழாமல் இருக்க பிரசரணா அதன் பாதுகாப்பு நடவடிக்கைகளை மேம்படுத்த வேண்டும் என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

இதற்கிடையில், இந்த சம்பவம் தொடர்பாக போக்குவரத்து அமைச்சர் வீ கா சியோங்கை நாடாளுமன்றத் தேர்வுக் குழு விசாரிக்கக்கூடும் வகையில் சுபாங் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் வோங் சென் நாடாளுமன்றத்தை மீண்டும் கூட்டுமாறு வலியுறுத்தினார்.

விபத்து  குறித்து விசாரிக்க ஒரு பணிக்குழு அமைக்கப்படும் என்று நேற்று வீ கூறியிருந்தார். இது 1996 ஆம் ஆண்டில் செயல்படத் தொடங்கியதிலிருந்து சேவையின் வரலாற்றில் மிக மோசமானது. நில பொதுப் போக்குவரத்து (Apad) இன் ஆரம்ப அறிக்கையும் இன்று அவருக்கு வழங்கப்படும்.

மனித அலட்சியத்தால் விபத்து ஏற்பட்டதாகக் கண்டறியப்பட்டால், நில பொதுப் போக்குவரத்துச் சட்டம் 2010 இன் கீழ் நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும் என்று லோக் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here