மகாதீருடன் எந்த ஒத்துழைப்பும் வேண்டாம்; பிகேஆர் பிரதிநிதிகளுக்கு அறிவுறுத்தல்

பெட்டாலிங் ஜெயா: இது ஒரு மெய்நிகர் பி.கே.ஆர் இளைஞர் மாநாடாக இருந்திருக்கலாம். ஆனால் டாக்டர் மகாதீர் முகமதுவுடன் எந்த அரசியல் ஒத்துழைப்பும் வேண்டாம் என்று பிரதிநிதிகள் அழைப்பு விடுத்தது.

பிரதமர் வேட்பாளராக அன்வார் இப்ராஹிமுடன் அடுத்த பொதுத் தேர்தலில் (ஜிஇ 15) நுழைய பக்காத்தான் ஹாரப்பான் (PH) அழைப்பு விடுத்ததுடன், இன்று சட்டமன்றத்தின் முடிவில் நிறைவேற்றப்பட்ட தீர்மானங்களில் இதுவும் ஒன்றாகும்.

தெரெங்கானு பிரதிநிதி யூஸ்லெய்னி அஸ்மி, அன்வாரை பிரதமராக ஆதரித்தார், ஏனெனில் தேசத்திற்கு ஒரு தலைவர் தேவை. மக்களின் கவலைகளுக்கு குரல் கொடுக்கவும் மக்கள் நட்பு கொள்கைகளை செயல்படுத்தவும் முடியும்.

டாக்டர் மகாதீர் முகமது (PH இன் கீழ்) வழிநடத்த வாய்ப்பை நாங்கள் வழங்கியுள்ளோம் என்பதை நான் வலியுறுத்த விரும்புகிறேன். ஆனால் அவர் ராஜினாமா செய்தார். இதன் காரணமாக, நாடு இப்போது நிச்சயமற்ற நிலைகளை எதிர்கொள்கிறது என்று அவர் கூறினார். பஹாங்கின் அஹ்மத் சைபுல்லா ரசாலியும் இந்த கருத்தினை ஆதரித்தார்.

ஏழாவது பிரதமராக அவர் நாட்டை வழிநடத்தியபோது நாங்கள் கண்டது போல் அவர் எந்தவொரு கட்சிக்கும் ஒரு சுமையாக இருப்பார் என்று அவர் கூறினார், மகாதீர் தனது ராஜினாமாவை கூறு கட்சிகளுடன் விவாதிக்க தவறிவிட்டார். இது இறுதியில் PH இன் சரிவைக் கண்டது. நாட்டை வழிநடத்த மகாதீருக்கு இனி தெளிவான பார்வை மற்றும் இலட்சியவாதம் இருக்காது என்று அஹ்மத் கூறினார்.

கடந்த வாரம், மகாதீர் பிஹெச் அல்லது பெரிகாடன் நேஷனல் ஆகியோருடன் எதிர்வரும் தேர்தல்களில் பணியாற்ற மாட்டேன் என்று கூறியிருந்தார். ஏனெனில் அவர்களின் அரசியல் சாமான்களுடன் இணைக்க விரும்பவில்லை.இது தவிர, கோவிட் -19 தொற்றுநோய்க்கு மத்தியில் போராடும் மக்களின் பிரச்சினையையும் பிரதிநிதிகள் எழுப்பினர். இதற்கு அரசாங்கத்தின் முழு கவனம் தேவை என்று அவர் கூறினர்.

இந்த சுகாதார மற்றும் பொருளாதார நெருக்கடியின் போது பாராளுமன்றம் மற்றும் மாநில சட்டமன்றங்கள் இடைநீக்கம் செய்யப்பட்டதற்கு பினாங்கு பிரதிநிதி ஹரி கிருஷ்ணன் ராமகிருஷ்ணன் தனது ஏமாற்றத்திற்கு குரல் கொடுத்தார். மக்கள் பயணம் செய்ய முடியாததால், கிராமப்புறங்களில் தடுப்பூசி போடுவதற்கான குறைந்த பதிவு விகிதம் குறித்து கெடாவின் ஆடம் லோ கவலை தெரிவித்தார். இதுவரை 30% க்கும் குறைவானவர்கள் கெடாவில் பதிவு செய்துள்ளனர்,” என்று அவர் கூறினார். தடுப்பூசிக்கு ஆதரவைப் பெற கிராமத் தலைவர்களையும் பிரதிநிதிகளையும் அணிதிரட்டுமாறு புத்ராஜயாவை லோ கேட்டுக்கொண்டார்.

முன்னதாக, அமானா மற்றும் டிஏபி உடன் பணிபுரியும் ஒரு தீர்மானத்தை இளைஞர்கள் தற்செயலாக நிராகரித்தபோது ஒரு  பரபரப்பை ஏற்படுத்தியது.  டிஏபி மற்றும் அமனாவுடனான உறவை வலுப்படுத்தும் தீர்மானத்தை சபா இளைஞர் பேச்சாளர் வெண்டி அகுங் பாரு எழுப்பினார்.பேச்சாளர்களில் ஒருவர் ஆன்லைன் (இணையம்) தடுமாற்றம் காரணமாக பல பிரதிநிதிகள் தீர்மானத்தை கேட்கத் தவறிவிட்டதாகக் கூற குறுக்கிட்டனர்.

இரண்டாவது வாக்கெடுப்பு பின்னர் அழைக்கப்பட்டது. இது இரண்டு அரசியல் கட்சிகளுடன் இணைந்து பணியாற்றுவதற்கான  ஆதரவை வழங்கியது.பி.கே.ஆரின் 15 ஆவது தேசிய மாநாடு நாளை நடைபெறும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here