பிரான்ஸ் அரசாங்கத்தால் தேடப்பட்டு வரும் நபர் மலேசியாவில் இருந்து இன்று நாடு கடத்தப்பட்டார்?

கோலாலம்பூர்: எட்டு வயது சிறுமியைக் கடத்தியது தொடர்பாக பிரான்சில் தேடப்பட்டு வந்த சதி செய்தவர்களில் ஒரு முக்கிய நபரை மலேசியா இன்று நாடு கடத்தியது என்று  ஏ.எஃப்.பி.வட்டாரங்கள் தெரிவிக்கின்றன.

ரமி டெய்லெட், அவரது கர்ப்பிணி மனைவி மற்றும் மூன்று குழந்தைகள் கடந்த மாத இறுதியில் லங்காவியில் தங்கியிருந்தனர். பிரெஞ்சுக்காரரும் அவரது குடும்பத்தினரும் KLIA இலிருந்து நாடு கடத்தப்பட்டனர், திங்கள்கிழமை அதிகாலை பிரான்சுக்கு செல்வார்கள் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

மியா என அடையாளம் காணப்பட்ட அந்தப் பெண், ஏப்ரல் நடுப்பகுதியில் பிரான்சில் உள்ள தனது பாட்டியின் வீட்டிலிருந்து தாயால் பணியமர்த்தப்பட்ட சிலஆண்களால் அழைத்துச் செல்லப்பட்டார். சுவிட்சர்லாந்தில் முடிவடைந்த ஐந்து நாள் தீவிர தேடலைத் தொடர்ந்து ஆறு ஆண்கள் மற்றும் தாயார் கடத்தல் தொடர்பாக குற்றம் சாட்டப்பட்டனர்.

மியாவின் தாய் தனது மகளின் காவலை இழந்துவிட்டதால், அவளை தனியாகப் பார்க்கவோ அவளுடன் தொலைபேசியில் பேசவோ அனுமதிக்கப்படவில்லை. தீவிரவாத சதி கோட்பாடுகளின் ஆதரவாளராகவும், அரசை ஒரு ஜனரஞ்சக கையகப்படுத்துதலுக்காகவும் போலீசாருக்குத் தெரிந்த டெய்லெட் கடத்தலை ஒழுங்கமைக்க உதவியிருக்கலாம் என்று புலனாய்வாளர்கள் நம்புகின்றனர்.

இன்று முன்னதாக, டெய்லெட், அவரது கூட்டாளர் மற்றும் குழந்தைகள் KLIA க்கு கடுமையான பாதுகாப்பில் கொண்டு செல்லப்பட்டு சிங்கப்பூருக்கு ஒரு விமானத்தில் ஏற்றப்பட்டார். இந்த வழக்கை நன்கு அறிந்த ஒரு ஆதாரம், பெயர் குறிப்பிட விரும்பாத ஒருவர் AFP இடம் தெரிவித்தது

அவர்கள் சிங்கப்பூர் வந்ததும், பாரிஸுக்கு ஏர் பிரான்ஸ் விமானத்தில் ஏறுவார்கள் என்று அந்த வட்டாரம் தெரிவித்துள்ளது. அவர்கள் அனைவரும் நல்ல ஆரோக்கியத்துடன் உள்ளனர்,” என்று அந்த வட்டாரம் மேலும் கூறியுள்ளது.

அடையாளம் காண மறுத்த ஒரு சட்ட ஆதாரம், குழு “குடியேற்றத்தால் நாடு கடத்தப்பட்டுள்ளது” என்பதையும் உறுதிப்படுத்தியது. பல ஆண்டுகளாக மலேசியாவில் வசித்து வந்த டெய்லெட்டுக்கு பிரெஞ்சு வழக்குரைஞர்கள் ஏப்ரல் மாதம் அனைத்துலக கைது வாரண்ட் பிறப்பித்தனர்.

ஆனால் நாடுகடத்தப்படுவதற்கான செயல்முறையை விரைவாகச் செய்து, அவர் வசிப்பிட விசாவை  ரத்து செய்து தடுத்து வைக்கப்பட்டார். டெய்லெட் 2010 இல் விலக்கப்படுவதற்கு முன்னர் பிரான்சின் மையவாத மொடெம் கட்சியின் முன்னாள் மாநிலத் தலைவர் ஆவார்.

கடத்தலுக்குப் பிறகு, டெய்லெட் ஒரு வீடியோவை வெளியிட்டார், அதில் அவர் தனது அமைப்பு “அரசால் கடத்தப்பட்ட குழந்தைகளை பெற்றோரின் கோரிக்கையின் பேரில் திருப்பித் தருகிறது” என்று கூறினார். கடத்தல் எதுவும் இல்லை என்றார். தற்பொழுது மியா தனது பாட்டியின் பராமரிப்பில் இருக்கிறார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here