சுக்காய் பகுதியில் 0.8 ஹெக்டர் பரப்பளவில் காட்டுத் தீ; மலை உச்சி என்பதால் தீயை அணைக்க தண்ணீர் கிடைக்காமல் அவதி

சுக்காய் : சுமார் 0.8 ஹெக்டேர்  பரப்பளவில் ஏற்பட்ட  காட்டுத் தீயை கட்டுப்படுத்த  இன்று  (ஜூலை 22)  (எக்டர்)  தீயணைப்பு வீரர்கள் இங்கு புக்கிட் ஹரிமாவ் மெனாங்கிஸை கடக்க 30 நிமிடங்கள் தேவைப்பட்டது.

கெர்தே தீயணைப்பு மற்றும் மீட்பு நிலையத் தலைவர் கைருல்ஹாஸ்னி மொக்தார் கூறுகையில், பிற்பகல் 3 மணிக்கு அவசர அழைப்பு வந்ததை அடுத்து  தீயணைப்பு இயந்திரத்தில் தீயணைப்பு வீரர்கள் குழுவை சம்பவ இடத்திற்கு அனுப்பினோம்.

புக்கிட் ஹரிமாவ் மெனாங்கிஸின் உச்சியில் இருந்து 0.8 ஹெக்டேர் பரப்பளவைக் கொண்ட அடிவாரத்தில்  தீ பரவ தொடங்கியதாகக் கூறப்படுகிறது. எங்கள் பணியாளர்கள் 200 மீட்டர் மேல்நோக்கி மலையேற வேண்டியிருந்தது. அவர்களுடன் கனரக உபகரணங்களை மேலே கொண்டு செல்ல வேன்டியிருந்தது.

அதுமட்டுமின்றி, மலையின் உச்சியில் தண்ணீரைப் பெறுவதிலும் நாங்கள் சிரமப்பட்டோம். அடிவாரத்திற்கு அருகிலுள்ள ஏரியிலிருந்து தண்ணீரைப் பயன்படுத்தி தீயை கட்டுக்குள் கொண்டு வர வேண்டியிருந்தது என்று அவர் தொடர்பு கொண்டபோது கூறினார்.

கெய்ருல்ஹாஸ்னி தீப்பிடித்தது கட்டுப்பாட்டுக்குள் கொண்டுவரப்பட்டதாகவும், இன்றிரவு முழுமையாக அணைக்கப்படும் என்றும் எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. தீக்கான காரணம் இன்னும் ஆராயப்பட்டு வருகிறது. மலைகள் மற்றும் காடுகளில் நடைபயணம் மேற்கொள்பவர்கள் சிகரெட் துண்டுகளை வீச வேண்டாம் என்று நான் அறிவுறுத்துகிறேன். ஏனெனில் இது காட்டுத் தீயை ஏற்படுத்தும் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here