மலேசிய ஆயுதப் படை பணியாளர்கள் மனஅழுத்தத்திலா? இல்லை என்கிறார் ஜெனரல் அஃபெண்டி புவாங்

மலேசிய ஆயுதப் படைகள் (ஏடிஎம்) கோவிட் -19 நோய்த்தொற்றுகளைக் கட்டுப்படுத்தும் முயற்சியில் நாட்டின் பாதுகாப்பைக் கட்டுப்படுத்த தொற்றுநோய் கடமைகளுக்கு நியமிக்கப்பட்ட பிறகு அதன் பணியாளர்கள் தீவிர மன அழுத்தம் அல்லது எரிச்சலால் பாதிக்கப்படுவதாக எந்த புகாரையும் பெறவில்லை.

ஏடிஎம் பணியாளர்கள் தொற்றுநோய் உட்பட எதிரிகளை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கு தங்கள் பொறுப்புகளையும் பாத்திரங்களையும் புரிந்துகொள்வதே இதற்குக் காரணம் என்று பாதுகாப்புப் படைத் தலைவர் ஜெனரல் அஃபெண்டி புவாங் கூறினார். இராணுவப் பணியாளர்கள் தங்களுக்கு பொறுப்புகள் இருப்பதை புரிந்துகொண்டு, கோவிட் -19 அச்சுறுத்தலை எதிர்கொள்வதில் முழு அர்ப்பணிப்புடன் இருப்பதாக அவர் கூறினார்.

ஏடிஎம் தொற்றுநோயை ஆபத்தான மற்றும் மரணத்திற்கு வழிவகுக்கும் ஒரு அச்சுறுத்தலின் வடிவமாக கருதுகிறது என்று அவர் இங்கு விஸ்மா பெர்விரா ஏடிஎம்மில் 88 வது ஆயுதப்படை தினத்துடன் ஒரு நேர்காணலில் கூறினார். செப்டம்பர் 16 அன்று ஆயுதப்படை தினம் கொண்டாடப்படுகிறது.

ஏடிஎம் எப்போதும் அதன் பணியாளர்களின் மனநிலையை உயர்த்துவதற்கும், அவர்கள் மனரீதியாகவும் உடல் ரீதியாகவும் சிறந்த நிலையில் இருப்பதை உறுதி செய்வதற்கான வழிகளைத் தேடுவதாக அவர் கூறினார். இதுவரை ஏடிஎம் அதன் பணியாளர்கள் எரிச்சலால் பாதிக்கப்பட்டதாக எந்த அறிக்கையையும் பெறவில்லை என்று அவர் கூறினார்.

மற்றொரு வளர்ச்சியில், ஏடிஎம் தனது பணியாளர்கள் பலர் ஓய்வுக்குப் பிறகு மறைமுகமாக பி 40 பிரிவில் சேர்க்கப்பட்ட நிதி சிக்கல்களை எதிர்கொண்டதை கண்டுபிடித்ததாக அஃபெண்டி கூறினார். ஓய்வுக்குப் பிறகு அவர்களுக்கு இரண்டாவது தொழில் வாய்ப்பு இல்லை என்பது ஒரு காரணம்.

ஏடிஎம் எப்போதும் இந்த பிரச்சினைக்கு ஒரு தீர்வைத் தேடுகிறது, இதில் அவர்களின் மனைவிகள் பகுதிநேர வேலைக்கு ஊக்குவிப்பது மற்றும் குடும்ப வருமானத்தை உருவாக்குவது போன்ற உதவிகள் என்று அவர் கூறினார். ஏடிஎம் ஓய்வூதியம் பெறும் பணியாளர்கள் ஓய்வூதிய கட்டத்தில் மனதளவில் தயாராக இருப்பதை உறுதி செய்வார்கள், இதனால் அவர்கள் வசதியாக வாழ முடியும்.

பெரும்பாலான இராணுவ வீரர்கள் 40 வயதில் ஓய்வு பெறுகிறார்கள், அவர்கள் அனைவருக்கும் கார் மற்றும் வீட்டுக்கடன் போன்ற கடமைகள் மற்றும் மாதாந்திர செலவுகள் உள்ளன. திறமைகளைக் கொண்ட அவர்களின் மனைவிகள், ஆன்லைன் வணிகங்கள் மூலம் வருமானம் ஈட்ட உதவுவதையும் நாங்கள் பார்க்கிறோம். இது ஓய்வுக்குப் பிறகு தங்கள் கணவர்களுக்கு உதவும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here