ஊனமுற்றோர் போல் நடித்த 4 பேர் போலீசாரால் கண்காணிக்கப்படுகின்றனர்

கோலாலம்பூர்: வியாழன் (டிசம்பர் 9) சமூக ஊடகங்களில் வைரலாக பரவிய மாற்றுத்திறனாளிகளை (PWD) கேலி செய்யும் இரண்டு தனித்தனி வீடியோக்களில் ஈடுபட்டதாக நம்பப்படும் இரண்டு பெண்கள் மற்றும் இரண்டு ஆண்களை போலீசார் கண்காணித்து வருகின்றனர்.

PWD வசதிகளை துஷ்பிரயோகம் செய்ததாகக் கூறப்படும் வீடியோவில் அவர்களின் செயல்கள் குறித்து பதிவு செய்யப்பட்ட காவல்துறையின் புகாரைத் தொடர்ந்து இது செய்யப்பட்டது என்று Sentul OCPD Asst Comm Beh Eng Lai கூறினார்.

பதிவேற்றம் செய்யப்பட்ட முதல் வீடியோவில், தலைநகரில் உள்ள ஒரு ஷாப்பிங் மாலில், PWDக்கான கார் பார்க்கிங் வசதியைப் பயன்படுத்திக் கொண்ட இரண்டு ஆண்கள், PWDகளாகக் காட்டிக் கொண்டதாக அவர் கூறினார்.

அங்குள்ள வாகன நிறுத்துமிடத்தில் தங்கள் வாகனத்தை நிறுத்திய பிறகு அவர்கள் ஊனமுற்றவர்களாக நடித்திருப்பதும் கண்டுபிடிக்கப்பட்டது.

மற்றொரு வீடியோவில் இரண்டு பெண்கள் ஒரு பெட்ரோல் பங்கில் உள்ள PWD கழிப்பறைகளை தவறாகப் பயன்படுத்துவதைக் காட்டுகிறது. அவர்கள் உடல் ஊனமுற்றவர்கள் போல் நடித்துள்ளனர் என்று அவர் வியாழக்கிழமை ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

ஏசிபி பெஹ், போலீஸ் புகாரை பதிவு செய்த புகார்தாரர், நாட்டில் உள்ள மாற்றுத்திறனாளிகளை அனைத்து நபர்களும் தெளிவாக அவமதித்ததாக உணர்ந்ததாகவும், எந்த குற்ற உணர்வும் இல்லாமல், சமூக ஊடகங்களில் பார்வையாளர்களை ஈர்க்க இலக்கு குழுவை பொருளாக பயன்படுத்துவதாகவும் கூறினார்.

குற்றவியல் சட்டத்தின் பிரிவு 504 மற்றும் தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா சட்டத்தின் பிரிவு 233 இன் கீழ் வேண்டுமென்றே அவமதிப்பு மற்றும் சமூக ஊடக வசதிகளை தவறாகப் பயன்படுத்தியதற்காக இந்த வழக்கு வகைப்படுத்தப்பட்டுள்ளது என்றார்.

முன்னதாக வியாழனன்று, OKU சென்ட்ரல் தலைவர் செனட்டர் டத்தோ ராஸ் அதிபா ராட்ஸி, ஊனமுற்றோருக்காக ஒதுக்கப்பட்ட வசதிகளை தவறாகப் பயன்படுத்திய பல நபர்களுக்கு எதிராக ஒரு போலீஸ் புகாரை பதிவு செய்தார்.

வியாழன் மதியம் 1.20 மணியளவில் பிரிக்ஃபீல்ட்ஸ் மாவட்ட காவல்துறை தலைமையகத்திற்கு வந்த அவர், அறிக்கையை தாக்கல் செய்த பின்னர் ஒரு மணி நேரம் கழித்து வெளியேறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here