நாட்டிற்குள் வருகை தந்தவர்களில் 306 பேருக்கு ஓமிக்ரான் தொற்றாக இருக்கலாம் – கைரி தகவல்

நாட்டிற்குள் வருகை தந்த பயணிகளிடையே மொத்தம் 306 கோவிட்-19 தொற்று  மாதிரிகள் ஓமிக்ரான் வகையைச் சேர்ந்ததாக இருக்கலாம் என்கிறார் கைரி ஜமாலுதீன். டிசம்பர் 21 முதல் 25 வரை பயணிகளை உள்ளடக்கிய மருத்துவ ஆராய்ச்சி நிறுவனம் (IMR) நடத்திய PCR மரபணு வகை மதிப்பீடு சோதனையின் முடிவு இது என்று சுகாதார அமைச்சர் கூறினார்.

அந்த எண்ணிக்கையில், மொத்தம் 306 ஓமிக்ரான் மாறுபாட்டைக் குறிக்கின்றன, இப்போது முழு மரபணு வரிசைமுறையின் (WGS) முடிவுகளுக்காகக் காத்திருக்கின்றன என்று அவர் செவ்வாயன்று (டிசம்பர் 28) ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

தென்னாப்பிரிக்கா, போட்ஸ்வானா, ஈஸ்வதினி, லெசோதோ, மொசாம்பிக், நமீபியா, ஜிம்பாப்வே மற்றும் மலாவி ஆகிய எட்டு நாடுகளுக்கான தற்காலிக பயணக் கட்டுப்பாடுகளை அரசாங்கம் நீக்கும் என்று கைரி மேலும் கூறினார். எட்டு நாடுகளும் அதிக ஆபத்துள்ள நாடுகளின் பட்டியலில் சேர்க்கப்படும். அதிக ஆபத்துள்ள நாடுகளின் மொத்த எண்ணிக்கையை 18 ஆகக் கொண்டு வரும் என்று அவர் கூறினார்.

பிரிட்டன், அமெரிக்கா, ஆஸ்திரேலியா, சவுதி அரேபியா, நார்வே, பிரான்ஸ், டென்மார்க், இந்தியா, கனடா மற்றும் நைஜீரியா ஆகிய 10 அதிக ஆபத்துள்ள நாடுகளாக பட்டியல் இடப்பட்டுள்ளன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here