1,600 வெள்ளிக்கு கடையை வாடகைக்கு விட்ட ஆடவருக்கு TNB 695,000 வெள்ளி அபராதம்

பிட்காயின் சுரங்க நடவடிக்கைகளுக்காக மின்சார மீட்டரில் குளறுபடி செய்ததாக சந்தேகிக்கப்படும் 70 வயதான நில உரிமையாளருக்கு தெனாகா நேஷனல் பெர்ஹாட் (TNB) RM695,000 அபராதம் விதித்தது.

வு துவான் சியாங், பண்டார் புத்ரி புச்சோங்கில் உள்ள தனது கடையை மே 2019 இல் ஒரு மாதத்திற்கு RM1,600 க்கு “IT அமைப்பு தீர்வு நிறுவனத்திற்கு” வாடகைக்கு எடுத்ததாகக் கூறினார். TNB இலிருந்து நோட்டீஸைப் பெற்ற பிறகு, டிசம்பர் 2020 முதல் அவரது கடை காலியாகிவிட்டதையும், வாடகைதாரரை அவரால் கண்டுபிடிக்க முடியவில்லை என்பதையும் கண்டறிந்தார்.

MCA இன் பொது சேவைகள் மற்றும் புகார்கள் துறைத் தலைவர் மைக்கேல் சோங்கிடம் தங்கள் வழக்கை எடுத்துச் சென்ற 10 கட்டிட உரிமையாளர்களில் வூவும் ஒருவர். இன்று நடந்த ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில், 10 உரிமையாளர்கள் தங்கள் சொத்துக்களை தவறாகப் பயன்படுத்தியதைத் தொடர்ந்து மொத்தம் RM1,758,000 மின்சார அபராதத்தை கூட்டாகக் குவித்துள்ளதாக சோங் கூறினார். இந்த “சிறிய” சொத்து உரிமையாளர்களின் புகார்களை ஆராயுமாறு அவர் TNB க்கு வேண்டுகோள் விடுத்தார். TNB அதிகாரிகளைச் சந்தித்துப் பேசுவதாகச் சொன்ன சோங், அது நுகர்வோருக்கு ஒரு தீர்ப்பாயம் அமைக்கப் பரிந்துரைக்கும் என்றும் கூறினார்.

நில உரிமையாளர்கள் தங்களைத் தாங்களே பாதுகாத்துக் கொள்ள விதிகள் மற்றும் விதிமுறைகளைப் பின்பற்றுமாறு நாங்கள் ஊக்குவிக்கிறோம். முறையான ரியல் எஸ்டேட் முகவர் மூலம் செல்லவும். அவர்களுக்கு அறிவுரை கூற வேண்டிய கடமை உள்ளது,” என்றார்.

இதற்கிடையில், மலேசியன் இன்ஸ்டிடியூட் ஆஃப் எஸ்டேட் ஏஜெண்டுகளின் தலைவர் சான் ஐ செங், மலேசியாவின் மதிப்பீட்டாளர்கள், மதிப்பீட்டாளர்கள் மற்றும் எஸ்டேட் ஏஜெண்டுகள் வாரியத்தில் பதிவுசெய்யப்பட்ட ரியல் எஸ்டேட் முகவர்களைக் கையாளுமாறு பொதுமக்களுக்கு அறிவுறுத்தினார்.

அனைத்து பதிவுசெய்யப்பட்ட ரியல் எஸ்டேட் முகவர்களும் சொத்துக்களை வாடகைக்கு எடுப்பவர்கள் மீது காசோலைகளை மேற்கொள்ள கடமைப்பட்டுள்ளனர், இது நில உரிமையாளர்களை அவர்களது வணிக அல்லது தனியார் சொத்தை தவறாக பயன்படுத்துவதில் இருந்து பாதுகாக்கும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here