டிரைவிங் லைசென்ஸ் மோசடி குறித்து போலீசார் எச்சரித்துள்ளனர்

பல்வேறு வகையான வாகனங்களுக்கு ஓட்டுநர் உரிமம் வழங்கும் ஆன்லைன் மோசடிக்கு பதிலளிப்பதற்கு எதிராக போலீசார் பொதுமக்களை எச்சரித்துள்ளனர். சமூக ஊடகங்களில் பகிரப்படும் ஓட்டுநர் உரிம விளம்பரத்தின் பின்னணியில் ஒரு கும்பல் இருப்பதாக நம்பப்படுகிறது என்று புக்கிட் அமானின் வணிகக் குற்றப் புலனாய்வுத் துறை (சிசிஐடி) இயக்குநர் கமாருடின் எம்டி டின் கூறினார்.

பாதிக்கப்பட்டவர்கள் செய்ய வேண்டியதெல்லாம், ஓட்டுநர் உரிமத்தைப் பெறுவதற்கு அவர்களின் தனிப்பட்ட விவரங்களை அளித்து RM580 முதல் RM5,000 வரை செலுத்த வேண்டும் என்று அவர் இன்று பேஸ்புக்கில் வெளியிட்ட அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார். கும்பல் பற்றி ஒன்பது புகார்கள், பினாங்கில் இருந்து ஏழு மற்றும் கிளாந்தனில் இருந்து இரண்டு புகார்கள் RM17,080 இழப்புகள் தொடர்பான புகார்களைப் பெற்றுள்ளதாகவும் அவர் கூறினார்.

இந்த வழக்குகள் குற்றவியல் சட்டம் பிரிவு 420 இன் கீழ் விசாரிக்கப்படுகின்றன என்று அவர் கூறினார். குறிப்பாக இணையம் அல்லது சமூக ஊடகங்கள் ஊடாக வங்கிப் பரிமாற்றங்களை மேற்கொள்ளும் போது பொதுமக்கள் அவதானமாக இருக்குமாறும் பொலிஸார் அறிவுறுத்தியுள்ளனர். பணத்தை மாற்றுவதற்கு முன் Semak Mule portal  வழியாக கணக்கு எண் மற்றும் தொலைபேசி எண்ணைச் சரிபார்க்கவும்” என்று கமாருடின் கூறினார்.

சட்டவிரோத ஓட்டுநர் உரிமங்கள் அல்லது “lesen terbang” பற்றிய அறிக்கைகள் கடந்த ஆண்டு டிசம்பர் 4 ஆம் தேதி முதல் வெளிச்சத்திற்கு வந்தன. அப்போது, ​​சாலைப் போக்குவரத்துத் துறையும் (ஜேபிஜே) மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையமும் (எம்ஏசிசி) புகார்களை விசாரிப்பதாகத் தெரிவித்தன. சமீபத்தில், JPJ ஆன்லைனில் உரிமங்களின் விற்பனை மோசடி கும்பல் அல்லது மோசடி செய்பவர்களுடன் இணைக்கப்பட்டுள்ளது என்று கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here