கோழி, முட்டையின் தற்போதைய விநியோக பற்றாக்குறை தற்காலிகமானது என்கிறது உள்நாட்டு வர்த்தக அமைச்சகம்

கோலாலம்பூர்: கோழி மற்றும் முட்டை போன்ற சில மூலப்பொருட்களின் தற்போதைய விநியோகத் தட்டுப்பாடு தற்காலிகமானது மற்றும் நீண்ட சீனப் புத்தாண்டு விடுமுறைக்குப் பிறகு சம்பந்தப்பட்ட தொழில்கள் மீண்டும் செயல்படத் தொடங்கியதும் நிலைமை இயல்பு நிலைக்குத் திரும்பும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் நுகர்வோர் விவகார அமைச்சின் அமலாக்க துணை இயக்குநர் (செயல்பாடுகள்) ஷம்சுல் நிஜாம் கலீல்  கூறுகையில், பல கால்நடை பண்ணை தொழிலாளர்கள் பெருநாளுடன் இணைந்து நீண்ட விடுமுறையில் இருந்ததை இந்த கணிப்பு கணக்கில் எடுத்துள்ளது.

எங்கள் கண்காணிப்பின் அடிப்படையில், தொழில்துறையால் அதிக தேவையை பூர்த்தி செய்ய முடியவில்லை மற்றும் நீண்ட விடுமுறைகள் போன்ற பல காரணிகளால் நாட்டின் சில இடங்களில் மூலப்பொருட்களின் பற்றாக்குறை உள்ளது.

இருப்பினும், இது ஒரு தற்காலிக சூழ்நிலை என்று நாங்கள் நம்புகிறோம். உள்நாட்டு வர்த்தக அமைச்சகம் மற்றும் வேளாண்மை மற்றும் உணவு தொழில்துறை அமைச்சகம் நிலைமையை கட்டுப்படுத்த (பிரச்சனையை சமாளிக்க) இணைந்து செயல்படும்” என்று அவர் ‘Ruang Bicara’ பெர்னாமா டிவி போட்டியின்போது தெரிவித்தார்.

தற்போதைய மூலப்பொருட்களின் விலை அதிகரிப்பு குறித்து ஷம்சுல் நிஜாம் கூறுகையில், இறக்குமதி செய்யப்பட்ட மூலப்பொருட்களின் அதிக போக்குவரத்து செலவுகளுக்கு மேலதிகமாக சந்தையில் தேவை மற்றும் வழங்கல் காரணிகளால் பங்களிக்கப்படுவதாக கூறினார்.

இவை அதிகரிப்புக்கு பங்களிக்கும் காரணிகளில் ஒன்றாகும், அதன் காரணமாக, அரசாங்கம் விலைக் கட்டுப்பாட்டை விதிக்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here