ஆன்லைன் மோசடியில் 115,000 வெள்ளியை இழந்த வழக்கறிஞர்

ஒரு வழக்கறிஞரை ஏமாற்றுவது கடினம் என்று பொதுவாக ஒருவர் கருதுவார், குறிப்பாக சட்டம் மற்றும் அமலாக்கத்தின் செயல்முறை தொடர்பான விஷயங்களுக்கு வரும்போது.

இருப்பினும், திங்களன்று, 54 வயதான பெண் வழக்கறிஞரின் வங்கிக் கணக்குகளில் இருந்து 115,000 வெள்ளியை இழந்தபோது ஒரு சட்டப் பயிற்சியாளரை ஏமாற்றுவது சவாலாக இல்லை என்பதை ஒரு மோசடி கும்பல் நிரூபித்தது.

நெக்ரி செம்பிலான் காவல்துறையின் வணிகக் குற்றப் புலனாய்வுத் துறைத் தலைவர் சுப்ட் ஐபி அப் கானி, நிறுவனத்தின் வழக்கறிஞர் தனது பணியிடத்தில் இருந்தபோது, ​​மதியம் 1 மணியளவில் வங்கி ஊழியர் என்று கூறிக்கொள்ளும் ஒருவரிடமிருந்து அவருக்கு அழைப்பு வந்தது.

சந்தேகத்திற்கிடமான பரிவர்த்தனைகளுக்குப் பயன்படுத்தப்பட்ட ஒரு கிரெடிட் கார்டு அவரது பெயரில் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளதாக அந்த நபர் வழக்கறிஞரிடம் கூறினார்.

வக்கீல் வங்கி வழங்கிய கிரெடிட் கார்டை வைத்திருப்பதை மறுத்தபோது, ​​அந்த நபர் மற்றொரு நபருக்கு அழைப்பை மாற்றினார். அதாவது பேங்க் நெகாரா ஊழியர் ஒருவர் “பிரச்சினையில் அவருக்கு உதவுவார்” என்று ஏபி கூறினார்.

“பேங்க் நெகாரா” ஊழியர்கள் பாதிக்கப்பட்டவருக்கு “துவான் ஜெஃப்ரி” என்று அவர் குறிப்பிடும் அவரது “நண்பர்” செல்போன் எண்ணைக் கொடுத்ததாக அவர் கூறினார்.

“பாதிக்கப்பட்ட அந்த நபரைத் தொடர்பு கொண்டு, அவருடன் அரட்டையடித்த பிறகு, அவர் தனது மூன்று வங்கிக் கணக்குகள், அவரது ஆன்லைன் வங்கிக் கணக்குகளின் பயனர் பெயர், கடவுச்சொற்கள் மற்றும் பின் எண்கள் பற்றிய விவரங்களை அந்த நபருக்கு வழங்கினார். அவர் அவருக்கு ஒரு முறை அங்கீகாரக் குறியீடு அல்லது பரிவர்த்தனை அங்கீகாரக் குறியீட்டையும் அனுப்பினார், ”என்று அவர் கூறினார்.

சிறிது நேரத்திற்குப் பிறகு, வழக்கறிஞர் தனது ஆன்லைன் வங்கிக் கணக்குகளின் தரவு மாற்றப்பட்டதைக் கண்டுபிடித்தார். மேலும் அவர் கணக்குகளில் இருந்த RM115,000  செய்யப்பட்டார். பின்னர் அவள் போலீசில் புகார் அளித்தாள். மோசடி செய்ததாக வழக்குப் பதிந்து விசாரிக்கின்றனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here