இந்த ஆண்டின் பிற்பகுதியில் எல்லைகளை மீண்டும் திறப்பது நல்லது என்கிறார் கைரி

மலேசியாவின் எல்லைகளை மீண்டும் திறப்பதற்கான மிகவும் யதார்த்தமான இலக்கு தேதி இந்த ஆண்டின் இரண்டாம் காலாண்டின் ஆரம்பத்தில் இருக்கும் என்று சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுதீன் இன்று தெரிவித்தார்.

பிரதமர் இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப் அமைச்சகத்திற்கு வழங்கிய இரண்டு வார கால அவகாசம் இரண்டு வாரங்களில் எல்லைகள் மீண்டும் திறக்கப்படும் என்று அர்த்தமல்ல.

எல்லையை மீண்டும் திறப்பதற்கான வழிகாட்டுதல்களை அமைச்சகம் தயாரிப்பதற்கு இரண்டு வார கால அவகாசம் உள்ளது.

பல நிலைகளில் முன் விவாதம் தேவைப்படும் என்று கைரி கூறினார். அமைச்சரவைக்குக் கொண்டு வரப்படுவதற்கு முன், பிரதமர் தலைமையிலான கோவிட்-19 தொற்றுநோய் மேலாண்மைக் குழுவிற்கும், கோவிட்-19 அமைச்சர்களின் நால்வர் குழுவிற்கும் வழிகாட்டுதல்கள் முதலில் சமர்ப்பிக்கப்பட வேண்டும்.

அதனால்தான் இது ஒரு முக்கிய கொள்கை என்பதால் அமைச்சக மட்டத்தில் ஒரு பெரிய முடிவை எடுக்க முடியாது. இந்த ஆண்டின் இரண்டாம் காலாண்டின் தொடக்கத்தில் ஒரு யதார்த்தமான இலக்காக நான் எதிர்பார்க்கிறேன், ஆனால் பிரதம மந்திரி இதை முடிவு செய்யட்டும் என்று அவர் இங்கே கிளினிக் குர்னியாவுக்குச் சென்ற பிறகு செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

ஐந்து வயதுக்குட்பட்ட குழந்தைகளுக்கு ஃபைசரின் கோவிட்-19 தடுப்பூசியை அனுமதிக்கலாமா என்று அமெரிக்காவில் தாமதம் பற்றி கேட்டதற்கு, தொழில்நுட்ப பணிக்குழுக்கள் தடுப்பூசி பொருத்தம் குறித்து சுகாதார அமைச்சகத்திற்கு தொடர்ந்து ஆலோசனை வழங்குவதாக கைரி கூறினார்.

எங்களிடம் இரண்டு செயல்முறைகள் உள்ளன, ஒன்று தேசிய மருந்து ஒழுங்குமுறை முகமையின் ஒழுங்குமுறை அமைப்பின் ஒப்புதல், மற்றொன்று நிபுணர் குழுக்களின் பார்வைகள். நிபுணர் குழுக்கள் இப்போது ஐந்து வயதுக்குட்பட்ட குழந்தைகளுக்கான தடுப்பூசியின் தரவைப் பார்த்து வருகின்றன. மேலும் அமைச்சகத்திற்கு இதுவரை எந்த பரிந்துரைகளும் இல்லை என்று அவர் கூறினார்.

ஆறு மாதங்கள் முதல் நான்கு வயது வரையிலான குழந்தைகளுக்கு தடுப்பூசியைப் பயன்படுத்துவதற்கான முடிவை எடுக்க குறைந்தது இரண்டு மாதங்கள் தாமதமாக, தடுப்பூசி பற்றிய கூடுதல் தரவு தேவை என்று அமெரிக்க உணவு மற்றும் மருந்து நிர்வாகம் கூறியதாகக் கூறப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here