தனித்து வாழும் தாயுடன் குழந்தைகள் இருக்கட்டும், ஆனால் அவர்கள் இஸ்லாமியர்களாக இருக்க வேண்டும் என்கிறார் பினாங்கு முஃப்தி

ஜார்ஜ் டவுன்: குழந்தைகள்  ஒருதலைப்பட்ச மதமாற்ற வழக்கை எதிர்நோக்கி இருக்கு  தாய் லோ சிவ் ஹாங்கிற்கு, அவரது மூன்று குழந்தைகளின் பாதுகாப்பு வழங்கப்படும். ஆனால் அவர்கள் இஸ்லாமிற்கு மாறியதைத் திரும்பப் பெறக்கூடாது என்று பினாங்கு முஃப்தி வான் சலீம் வான் முகமது நூர் இன்று கூறினார்.

குழந்தைகளின் மதமாற்றத்தை ரத்து செய்வது “சாத்தியமற்றது” என்றும், “நிலைமையை மேலும் சிக்கலாக்கும்” என்றும் கூறிய அவர், அனைவரின் நன்மைக்காக அவர்கள் இஸ்லாமியர்களாக இருக்க வேண்டும் என்றும் கூறினார்.

குழந்தைகளின் மதமாற்றத்தை ரத்து செய்ய வலியுறுத்தி வரும் இந்திரா காந்தி அதிரடி குழுவின் அருண் துரைசாமியின் அழைப்பு குறித்து முஃப்தி கருத்து தெரிவித்தார்.

அப்படிச் செய்வது நாட்டில் உள்ள இஸ்லாமியர்களுக்கும் இந்துக்களுக்கு இருக்கும் நல்லுறவில் பிரச்சினை ஏற்படும். இஸ்லாமிய கண்ணோட்டத்தில், ஒரு நீதிமன்ற ஆணையின் மூலம் இஸ்லாத்தின் மீதான ஒருவரின் நம்பிக்கையை மாற்ற முடியாது. ஆனால் அந்த நபர் யாருடைய அழுத்தமும் இல்லாமல் தானாக முன்வந்து இஸ்லாத்தை விட்டு வெளியேற விரும்பினால் மட்டுமே என்றார்.

வான் சலீம், அதிகாரிகள் தனது குழந்தைகளை பாதுகாப்பாகக் கருதப்படும் இடங்களில் அவர்கள் விரும்பும் அளவுக்குச் சந்திக்க அனுமதிக்க வேண்டும் என்று கூறினார். லோஹ் தனது குழந்தைகளை அவ்வப்போது போலீஸ் கண்காணிப்பின் கீழ் வீட்டிற்கு அழைத்து செய்யலாம் என்றும் கூறினார்.

வெவ்வேறு மதங்களைச் சேர்ந்த குடும்ப உறுப்பினர்கள் ஒரே கூரையின் கீழ் வாழ்வதை இஸ்லாம் தடுக்கவில்லை. உண்மையில், உணவை ஹராம் என்று கருதாத வரை அவர்கள் ஒன்றாக உணவைப் பகிர்ந்து கொள்ளலாம் என்று அவர் கூறினார்.

லோவின் குழந்தைகளை உறைவிடப் பள்ளிகளுக்கு அனுப்ப வேண்டும் என்றும் வான் சலீம் முன்மொழிந்தார். அங்கு அவர்களின் சமூக நலன் மற்றும் பாதுகாப்பைக் கவனித்துக் கொள்ளலாம். நான் இந்த திட்டத்தை முன்வைக்கிறேன். இது குழந்தைகளுக்கு சிறந்தது. அதனால் நாம் இருக்கும் குழப்பத்தை தீர்க்க முடியும்.

இந்த வழியில், எந்த தரப்பினரும் சாதகமாகப் பயன்படுத்தப்படுவதில்லை. அதே நேரத்தில், மறைக்கப்பட்ட கைகள் குழந்தைகளை இஸ்லாத்திற்கு மாற்றுவதைத் திரும்பப் பெறத் தூண்டுகிறது என்று நம்பும் இஸ்லாமியர்களின் உணர்வுகளைப் பாதுகாக்கிறது.

லோஹ்வின் குழந்தைகளைத் திரும்பப் பெறுவதற்கான ஹேபியஸ் கார்பஸ் விண்ணப்பம் நாளை கோலாலம்பூரில் விசாரிக்கப்படும். அங்கு அவர்கள் அவருடன் இருப்பார்கள்.

கடந்த ஆண்டு, லோ தனது கணவரிடமிருந்து விவாகரத்து பெற்றார் மற்றும் அவரது குழந்தைகளின் முழு காவலுக்கு வழங்கப்பட்டது. இருப்பினும், கோலாலம்பூர் உயர்நீதிமன்றம் அவர்களை மீட்க உத்தரவிட்டும், அவர்களை மீட்க போலீசார் தவறிவிட்டனர்.

தனது 14 வயதுடைய இரட்டை மகள்கள் மற்றும் 10 வயது மகன் பெர்லிஸ் சமய அதிகாரிகளால் ஒருதலைப்பட்சமாக இஸ்லாத்திற்கு மாற்றப்பட்டதை லோ சமீபத்தில் கண்டுபிடித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here