தரகர் மூலம் சட்டவிரோதமாக மலேசியாவிற்கு வரவிருந்த 22 மியன்மார் நாட்டினர் Hat Yaiயில் கைது

சோங்லா: சட்டவிரோதமாக நாட்டிற்குள் (மலேசியா)அழைத்துச் செல்லும் தரகர்களுக்காக காத்திருந்த இருபத்தி இரண்டு மியான்மர் பிரஜைகள் இந்த தெற்கு மாகாணத்தின் Hat Yai மாவட்டத்தில் நேற்று கைது செய்யப்பட்டதாக தாய்லாந்து போலீசார் தெரிவித்தனர்.

பாங்காக் போஸ்ட் படி, வேலை தேடுபவர்கள் தம்போன் பான் ராயில் உள்ள மூ 10 கிராமத்திற்கு அருகிலுள்ள புதர்களுக்குள் மறைந்திருந்தது இரவு 7 மணியளவில் பாதுகாப்பு விவகாரங்களுக்கான மூன்று உதவி மாவட்டத் தலைவர்கள் தலைமையிலான மாவட்ட அதிகாரிகள் குழுவால் கண்டுபிடிக்கப்பட்டனர்.

அனைத்து ஆண்களும்,  மியான்மரில் இருந்து பயணம் செய்து Hat Yaiக்கு வெள்ளிக்கிழமை வந்ததாக அதிகாரிகளிடம் தெரிவித்தனர். அவர்கள் மலேசியாவில் வேலைக்காக தரகர்களுக்கு தலா 50,000 பாட் (RM6,500) கொடுத்தனர்.

 தரகர்கள் தங்களை எல்லை தாண்டி மலேசியாவிற்கு அழைத்துச் செல்வதற்காக புதர்களுக்குள் காத்திருப்பதாக போலீசார் தெரிவித்தனர். தாய்லாந்து அதிகாரிகள் வருவதற்குள் தரகர்கள் தப்பி ஓடிவிட்டனர், அவர்கள் மியான்மர்களை கைது செய்தனர். அவர்கள் அனைவரும் பயணத்தில் சோர்வாக காணப்பட்டனர் என்று அறிக்கை கூறுகிறது.

சட்டவிரோதமாக நுழைந்த குற்றச்சாட்டின் பேரில், குடிநுழைவுத்துறை அதிகாரிகள் நாடு கடத்தப்படுவதற்கு நிலுவையில் உள்ள சட்ட நடவடிக்கைகளுக்காக வேலை தேடுபவர்கள் Thung Lung போலீஸ் நிலையத்தில் ஒப்படைக்கப்பட்டனர். அவர்களில் 4 பேருக்கு கோவிட்-19 தொற்று இருப்பது கண்டறியப்பட்டு, அவர்கள் சிகிச்சைக்காக மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட்டுள்ளனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here