வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களை தருவிக்க 111,807 விண்ணப்பங்கள் பெறப்பட்டுள்ளன – சரவணன்

மனிதவள அமைச்சகம் கடந்த பிப்ரவரி 15ஆம் தேதியில் இருந்து நேற்று வரை வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களை தருவிக்க 111,807  விண்ணப்பங்களைப் பெற்றுள்ளதாக அதன் அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ எம்.சரவணன் தெரிவித்தார். அதில் 77,848 விண்ணப்பங்கள் உற்பத்தித் துறை தொழிலாளர்களுக்காகவும், அதைத் தொடர்ந்து தோட்டம் (13,119), சேவை (10,611), கட்டுமானம் (8,530) மற்றும் விவசாயம் (1,699) உள்ளன.

விண்ணப்பம் திறக்கப்பட்ட ஆரம்ப கட்டத்தில் சில முதலாளிகளுக்கு ஆன்லைனில் விண்ணப்பிப்பதில் சிக்கல்கள் இருந்தன என்பதை நான் மறுக்கவில்லை. முதல் நடமாட்டக் கட்டுப்பாட்டு ஆணையை (எம்சிஓ) அமல்படுத்தியதைத் தொடர்ந்து மார்ச் 2020 முதல் வெளிநாட்டு ஊழியர்களுக்கான விண்ணப்பம் தற்காலிகமாக நிறுத்தப்பட்டதால் அதிக எண்ணிக்கையிலான விண்ணப்பங்கள் வந்ததே இதற்குக் காரணம் என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

அதுமட்டுமின்றி, முன்பு வீட்டுப் பணிப்பெண்களுக்கு மட்டுமே விண்ணப்பிக்க அனுமதிக்கப்பட்ட தனியார் துறை வேலைவாய்ப்பு நிறுவனம் (ஏபிஎஸ்) மூலமாகவும் முதலாளிகள் விண்ணப்பிக்க அனுமதிக்கப்பட்டதாக சரவணன் கூறினார். சமீபத்தில் முதலாளிகள் மற்றும் சங்கங்களுடனான சந்திப்பின் போது, ​​​​பிரச்சினைகள் மற்றும் அவர்கள் APS இன் சேவைகளை இந்த நோக்கத்திற்காக பயன்படுத்தியதாக எனக்குத் தெரிவிக்கப்பட்டது. எனவே, சம்பந்தப்பட்ட முதலாளிகளின் அறிவு மற்றும் அனுமதியுடன் விண்ணப்பங்கள் சமர்ப்பிக்கப்பட வேண்டும் என்ற நிபந்தனையின் பேரில் ஏபிஎஸ் முதலாளிகள் சார்பாக விண்ணப்பிக்க முடியும் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

கடந்த ஆண்டு டிசம்பர் 10 ஆம் தேதி சரவணன் உள்ளூர் தொழிலாளர்கள் பணி செய்ய விரும்பாத தோட்டம், உற்பத்தி, மேம்பாடு, விவசாயம் மற்றும் சேவைகள் ஆகிய ஐந்து 3டி (அழுக்கு, ஆபத்தான, கடினமான) துறைகளில் மோசமான பதிலடியின் காரணமாக தொழிலாளர்கள் பற்றாக்குறையை எதிர்கொள்கிறது என்று கூறியதாக கூறப்படுகிறது.

அதற்கு முன்னதாக, டிசம்பர் 14, 2021 அன்று கோவிட்-19 குவார்டெட் அமைச்சர்கள் கூட்டத்தில் அங்கீகரிக்கப்பட்ட வெளிநாட்டு ஊழியர்களின் நுழைவுக்கான நிலையான செயல்பாட்டு நடைமுறைக்கு (SOP) இணங்க வேண்டும் என்று அரசாங்கம் அறிவித்தது. SOP நான்கு கட்டங்களை உள்ளடக்கியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here