மலேசியாவில் நூர் சஜாத் ஆண் தான்- சமய விவகார துணை அமைச்சர் தகவல்

மலேசிய சட்டத்தின் கீழ் நூர் சஜாத் இன்னும் ஒரு ஆணாகவே கருதப்படுகிறார் என்று துணை சமய விவகார அமைச்சர் அஹ்மத் மர்சுக் ஷாரி இன்று தெரிவித்தார்.

அவர் மலேசியாவில், ஒருவரின் பாலினம் அவர்களின் அடையாள அட்டையில் (IC) குறிப்பிடப்பட்டுள்ளதை அடிப்படையாகக் கொண்டது. பாலினம் என்பது நம் நாட்டில் உள்ள ஐசியில் (வழங்கப்பட்ட) குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது, அதைத்தான் நாங்கள் பயன்படுத்துகிறோம்.

இந்த நாட்டில் நூர் சஜாத்தின் பாலினத்தை தீர்மானிக்க அடையாள அட்டை ஒரு சரியான ஆவணம். அவர் தனது பாலினத்தை தீர்மானிக்க எந்த நாடு அல்லது இடத்தை தேர்வு செய்தாலும், நாங்கள் தலையிட மாட்டோம் என்று அவர் இன்று புத்தக வெளியீட்டிற்குப் பிறகு செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

நேற்று, நூர் சஜாத் ஆஸ்திரேலியாவில் ஒரு பெண்ணாக தனது புதிய சட்ட அந்தஸ்து குறித்த இன்ஸ்டாகிராம் பதிவைப் பகிர்ந்துள்ளதாக ஊடகங்கள் செய்தி வெளியிட்டுள்ளன.

ஷா ஆலம் ஷரியா உயர் நீதிமன்றத்தில் பெண் போல் ஆடை அணிந்த குற்றச்சாட்டை எதிர்கொள்ள நீதிமன்றத்திற்கு வராததற்காக கைது வாரண்ட் பிறப்பிக்கப்பட்டதை அடுத்து, மலேசிய அதிகாரிகளால் நூர் சஜாத் தேடப்படும் நபராக இருக்கிறார்.

கடந்த ஆண்டு ஜூன் மாதம், அடையாள அட்டை தகவல்களை மாற்றுவது தொடர்பான மோசடி வழக்கு விசாரணையில் நூர் சஜாத்தின் உதவியை போலீசாஎ நாடினர்.

சர்ச்சைக்குரிய புத்தகம் விநியோகம் செய்வதற்கான தடையை நீக்கி உயர்நீதிமன்றம் நேற்று தீர்ப்பளித்ததையடுத்து ‘Gay is OK’ ஒரு கிறிஸ்தவ கண்ணோட்டம் குறுத்து உள்துறை அமைச்சகம்  மேல்முறையீடு செய்யும் என்று நம்புவதாக மர்சுக் கூறினார்.

LGBTs (லெஸ்பியன், ஓரினச்சேர்க்கை, இருபால் மற்றும் திருநங்கைகள்) மற்றும் புத்தகம் நம் நாட்டில் இயல்பாக்கப்படுவதற்கான நிகழ்ச்சி நிரலாக இருக்கக்கூடாது. இது மலேசியா அல்லது உலகம் முழுவதும் பொருந்தாது என்று அவர் கூறினார்.

2020 ஆம் ஆண்டில் புத்தகத்தை தடை செய்வதற்கான உள்துறை அமைச்சரின் உத்தரவை ரத்து செய்வதற்கான விண்ணப்பத்தில் புத்தகத்தின் வெளியீட்டாளர் மற்றும் ஆசிரியர் வெற்றி பெற்றதாக ஊடகங்கள் செய்தி வெளியிட்டுள்ளன.

உயர் நீதிமன்ற நீதிபதி நூரின் பகாருதீன் நேற்று புத்தகத்தின் வெளியீட்டாளர் சோங் டன் சின் மற்றும் அதன் ஆசிரியர் என்ஜியோ பூன் லின் ஆகியோர் தாக்கல் செய்த நீதித்துறை மறுஆய்வுக்கு அனுமதி அளித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here