நாட்டிற்கு வரும் வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களுக்கான தனிமைப்படுத்தலுக்கு முன்பதிவு செய்யலாம் என்கிறார் சரவணன்

இந்த மாதம் முதல் நாட்டிற்குள் வரவிருக்கும் வெளிநாட்டு பணியாளர்களுக்கு தனிமைப்படுத்தப்பட்ட இடங்களை முதலாளிகள் முன்பதிவு செய்யலாம் என மனிதவள அமைச்சர் எம் சரவணன் தெரிவித்துள்ளார். வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்கள் மருத்துவப் பரிசோதனையில் தேர்ச்சி பெற்று, வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களின் மையப்படுத்தப்பட்ட மேலாண்மை அமைப்பு மூலம் விசாவுடன் கூடிய விசா (VDR) வழங்கப்பட்ட பிறகு முன்பதிவு செய்யலாம் என்றார்.

குடிநுழைவுத் துறையால் விசா அங்கீகரிக்கப்பட்ட பிறகு, மலேசியாவுக்குள் நுழைவதற்கு குடிமகன் அல்லாத ஒருவருக்கு வெளிநாட்டில் உள்ள மலேசியப் பிரதிநிதி அலுவலகத்தால் VDR வழங்கப்படுகிறது. தேசிய பேரிடர் மேலாண்மை நிறுவனம் (நட்மா) பட்டியலிடப்பட்டு அங்கீகரிக்கப்பட்டபடி, கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கைச் சுற்றி தனிமைப்படுத்தப்பட்ட மையங்கள் அமைந்துள்ளதாக சரவணன் கூறினார்.

தனிமைப்படுத்தலுக்காக மதிப்பிடப்பட்ட செலவு RM2,000 முதல் RM3,000 வரை இருக்கும். இதில் தங்குமிடம், உணவு மற்றும் பானங்கள் (ஒரு நாளைக்கு மூன்று முறை), தனிமைப்படுத்தப்பட்ட மையத்திற்கு போக்குவரத்து மற்றும் கோவிட் -19 திரையிடல்கள் ஆகியவை அடங்கும் என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

நேற்றைய நிலவரப்படி, பிப்ரவரி 15 முதல் வெளிநாட்டு ஊழியர்களிடமிருந்து 171,133 விண்ணப்பங்கள் அமைச்சகம் பெற்றுள்ளது. இந்த எண்ணிக்கையில், 118,967 உற்பத்திக்கானது, அதைத் தொடர்ந்து சேவை (21,040), தோட்டம் (15,787), கட்டுமானம் (12,252), மற்றும் விவசாயம் (3,087) ஆகிய துறைகள்.

டிசம்பர் 10ஆம் தேதி நடைபெற்ற அமைச்சரவைக் கூட்டத்தில் விவசாயம், உற்பத்தி, சேவை, சுரங்கம் மற்றும் குவாரி, கட்டுமானம் மற்றும் வீட்டு வேலை செய்பவர்கள் என பல்வேறு துறைகளுக்கு வெளிநாட்டு பணியாளர்கள் ஆட்சேர்ப்பு திறக்கப்படும் என்று ஒப்புக்கொள்ளப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here