பிட்காயின் சுரங்கம்: பேராக் அமலாக்க அதிகாரிக்கு 5 நாட்களுக்கு தடுப்புக் காவல்

மாநிலத்தில் உள்ள பிட்காயின் சுரங்க மையங்களைப் பாதுகாப்பதற்காக மாதம் ஒன்றுக்கு 12,000 வெள்ளி பணம் பெற்றதாக பேராக்கைச் சேர்ந்த அமலாக்க அதிகாரி ஒருவர் இன்று அதிகாலை கைது செய்யப்பட்டார். ஒரு ஆதாரத்தின்படி 34 வயதான சந்தேக நபருக்கு எதிராக ஈப்போ மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்தால் விளக்கமறியலில் வைக்க உத்தரவு பிறப்பிக்கப்பட்டுள்ளது.

சந்தேகநபர் எதிர்வரும் திங்கட்கிழமை வரை ஐந்து நாட்களுக்கு விளக்கமறியலில் வைக்கப்பட்டுள்ளதாகவும், 500 பிட்காயின் சுரங்க வளாகங்களைக் கட்டுப்படுத்துவதாகக் கூறப்படும் ஒரு முதலாளியை கைது செய்ததைத் தொடர்ந்து, பிட்காயின் சுரங்க மையத்தையும் வைத்திருப்பதாக நம்பப்படும் சந்தேக நபர் கைது செய்யப்பட்டதாக அந்த வட்டாரம் தெரிவித்துள்ளது. நாடு முழுவதும்.

விசாரணைகள் அமலாக்க முகமைகளின் மூத்த அதிகாரிகளிடையே பிட்காயின் சுரங்க மையங்களின் உரிமையை வெளிப்படுத்தின. ஆனால் மையங்கள் சம்பந்தப்பட்ட அதிகாரிகளின் சார்பாக கும்பல் உறுப்பினர்களால் நடத்தப்படுகின்றன என்று ஆதாரம் இன்று பெர்னாமாவிடம் கூறினார்.

கடந்த செவ்வாய்கிழமை, மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையத்தின் (எம்ஏசிசி) தலைமை ஆணையர் டான் ஸ்ரீ அசாம் பாக்கி கூறுகையில், 2018 முதல் 2021 வரை பிட்காயின் சுரங்க சிண்டிகேட் மூலம் மின்சாரத் திருடினால் அரசுக்கு 2.3 பில்லியன் வெள்ளி இழப்பு ஏற்பட்டுள்ளது என்று கூறியதாக கூறப்படுகிறது. இதன் விளைவாக கடந்த திங்கட்கிழமை நாடு தழுவிய நடவடிக்கையில் கும்பலின் மூளையாக இருந்தவர் உட்பட 18 உள்ளூர் ஆண்கள் கைது செய்யப்பட்டனர்.

இதற்கிடையில், பிட்காயின் சுரங்க நடவடிக்கைகளுக்கு மின்சாரம் வழங்குவது தொடர்பாக தெனகா நேஷனல் பெர்ஹாட் (டிஎன்பி) அதிகாரிக்கு லஞ்சம் கொடுத்ததாகக் கூறப்படும் நிறுவன இயக்குநரை நான்கு நாட்கள் விளக்கமறியலில் வைக்க இன்று மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்தில் உத்தரவிடப்பட்டது.

எம்ஏசிசியின் விண்ணப்பத்தைத் தொடர்ந்து மாஜிஸ்திரேட் நூர் ஃபராஹைன் ரோஸ்லான் ரிமாண்ட் உத்தரவு பிறப்பித்துள்ளார். எம்ஏசிசி ஆதாரத்தின்படி, 33 வயதான அந்த நபர் நேற்று எம்ஏசிசி அலுவலகத்தில் கைது செய்யப்பட்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here