மலேசியாவின் வயது வந்தோரில் பாதிக்கும் மேற்பட்டோர் அதிக எடை அல்லது பருமனானவர்கள் – சுகாதார அமைச்சகம் தகவல்

மலேசிய பெரியவர்களில் பாதி பேர் அதிக எடை அல்லது பருமனாக உள்ளனர். ஒவ்வொரு ஆண்டும் உடல் பருமன் விகிதம் அதிகரித்து வருவதாக சுகாதார அமைச்சகம் கூறுகிறது. 50.1% மலேசிய பெரியவர்களில், 30.4% அதிக எடை கொண்டவர்களாகவும் 19.7% பேர் உடல் பருமனாகவும் இருந்ததாக தேசிய உடல்நலம் மற்றும் நோயுற்ற ஆய்வு (NHMS) 2019 கூறுகிறது.

2015இல் 17.7% ஆகவும், 2011ல் 15.1% ஆகவும், 2006ல் 14% ஆகவும் இருந்ததால், உடல் பருமன் விகிதம் ஒவ்வொரு ஆண்டும் அதிகரித்து வருகிறது. அடுத்த NHMS 2024 இல் நடைபெறும். மலேசியாவில் உடல் பருமன் மற்றும் அதிக எடை பிரச்சினை இப்போது ஆபத்தான அளவில் உள்ளது.

அதிக எடை இருப்பதற்கான வரையறை 25.0 முதல் 29.9 கிலோ/மீ2 வரை உடல் நிறை குறியீட்டெண் (பிஎம்ஐ) உள்ளது. அதே சமயம் உடல் பருமனுக்கு பிஎம்ஐ 30.0 கிலோ/மீ2 மற்றும் அதற்கு மேல் உள்ளது என்று அமைச்சகம் எழுத்துப்பூர்வ நாடாளுமன்ற பதிலில் கூறியது.

டத்தோ டாக்டர் ஷாருடின் எம்டி சாலே (பெஜுவாங்-ஸ்ரீ காடிங்) கேட்ட கேள்விக்கான பதிலாக இது தெரிய வந்துள்ளது. அவர் நாட்டில் உடல் பருமனின் அளவையும், கட்டணங்களைக் குறைக்க அமைச்சகத்தின் கடுமையான நடவடிக்கைகளையும் தெரிவிக்குமாறு சுகாதார அமைச்சரைக் கேட்டுக் கொண்டார்.

இந்த சிக்கலை தீர்க்க அமைச்சகம் ஒரு செயற்குழுவை அமைத்துள்ளது. இது மலேசியாவில் உடல் பருமனை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கான கொள்கை விருப்பத்தை உருவாக்கியுள்ளது. இது நாட்டில் உடல் பருமனை சமாளிக்க 48 கொள்கைகளை கோடிட்டுக் காட்டுகிறது.

2022 வரை, தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட அமைச்சகங்கள் அல்லது துறைகளில் எடை மேலாண்மை திட்டத்தை கட்டாயமாக்குதல், இனிப்பு சர்க்கரை பானங்கள் மற்றும் முன் கலந்த பானங்கள் மீது கலால் வரி விதித்தல், அத்துடன் குழந்தைகளுக்கான உணவுகள் மற்றும் விளம்பரங்களுக்கு தடையை அமல்படுத்துதல் உட்பட மொத்தம் 10 கொள்கைகள் செயல்படுத்தப்பட்டுள்ளன. கொழுப்பு, உப்பு மற்றும் சர்க்கரை அதிக உள்ளடக்கம் கொண்ட பானங்கள் அமைச்சகம் கூறினார்.

மலேசியாவின் ஊட்டச்சத்துக்கான தேசியத் திட்டம் (2016-2025), தொற்றாத நோய்களுக்கான தேசிய மூலோபாயத் திட்டம் (2016-2025) மற்றும் உடல் பருமனை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கான கொள்கை (2016-2025) ஆகியவற்றையும் இது உருவாக்கியுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here