வாடகை மோசடி செய்ததாக கூறப்படும் ஐந்து குற்றச்சாட்டுகளை இல்லத்தரசி மறுத்து விசாரணை கோரினார்

சிரம்பானில் 34 வயதான இல்லத்தரசி  மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றங்களில் விசாரணைக்கு உரிமை கோரினார். மாஜிஸ்திரேட்டுகள் நார்சலிசா டெஸ்னிம் மற்றும் முகமட் ஃபிர்தௌஸ் சல்லே ஆகியோர் முன்னிலையில் தனித்தனியாக குற்றச்சாட்டுகள் வாசிக்கப்பட்ட பின்னர் R. ஷாலினி குற்றமற்றவர் என்று கூறி விசாரணை கோரினார்.

பிப்ரவரி 17 மற்றும் 26, 2021 க்கு இடையில் அவர் இங்கு பல்வேறு இடங்களில் குற்றங்களைச் செய்ததாகக் கூறப்படுகிறது.மாஜிஸ்திரேட் நார்சலிசா முன் ஷாலினி, 25 வயதான சுஹானா அசிமியை ஒரு கணக்கில்  2,574 வெள்ளியை டெபாசிட் செய்யும்படியும் மேலும் 40 வயதான எஸ். மல்லிகா 1,940 வெள்ளியை வாடகைக்கு வீடு தருவதாகக் கூறி ஏமாற்றியதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டார். ஒரு மாத வாடகையைத் தவிர, இரண்டு மாத வைப்புத்தொகை மற்றும் பயன்பாட்டு பில்களுக்கான கட்டணம் செலுத்தப்பட்டது.

பின்னர் மாஜிஸ்திரேட் முகமட் ஃபிர்தௌஸ் முன்னிலையில் ஆஜர்படுத்தப்பட்டபோது ​​சந்தேகநபர் ஹுசைனி ஜாஃப்ரி 25, ரிங்கிட் 2,400 மற்றும் எஸ். தியுயஹ்ரானி 29, அவரிடமிருந்து வாடகைக்கு எடுக்க நினைத்த வீடுகளுக்கு 2,574 வெள்ளியை செலுத்துவதாக ஏமாற்றியதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

இறுதிக் குற்றச்சாட்டிற்காக ஷாலினி 35 வயதான முகமட் அசுவான் ஜோகரை ஏமாற்றியதாகக் குற்றம் சாட்டப்பட்டார். அதே வங்கிக் கணக்கில் RM1,948 ஐ டெபாசிட் செய்யும்படி கேட்டு, அவர் விரும்பிய ஒரு வீட்டின் வாடகையை ஏற்கெனவே தான் செலுத்தியதாகக் கூறினார்.

குற்றவியல் சட்டத்தின் 417ஆவது பிரிவின் கீழ் ஷாலினி மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது. இது ஐந்து ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை, அபராதம் அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படும். அவர் மீது அதே சட்டத்தின் 420ஆவது பிரிவின் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்டது, இது ஒன்று முதல் 10 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை, பிரம்படி மற்றும் அபராதம் ஆகியவற்றைக் கொண்டுள்ளது.

சட்ட உதவி அலுவலகத்தை சேர்ந்த வழக்கறிஞர்கள் சார்பில் ஆஜரான குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் தனது 45 வயது லோரி ஓட்டுநர் கணவர் மாதம் 2,000 வெள்ளி மட்டுமே சம்பாதித்து, குடும்பத்தின் ஒரே ஆதாயமாக இருந்ததால் குறைந்த ஜாமீன் கேட்டு இரு நீதிமன்றங்களிலும் வழக்குத் தொடர்ந்தார். தம்பதியருக்கு மூன்று இளம் குழந்தைகளும் உள்ளனர்.

Norzaliza குற்றம் சாட்டப்பட்டவருக்கு மொத்த ஜாமீன் RM6,500 மற்றும் முகமட் Firdaus RM7,000 வழங்கினார். இந்த ஐந்து வழக்குகளும் மார்ச் 23ஆம் தேதி விசாரணைக்கு எடுத்துக்கொள்ளப்படும். துணை அரசு வக்கீல்கள் நூருல் முஹைமின் முகமது அஸ்மான் மற்றும் ஹபிசா ஜைனுல் ஹாஷிமி ஆகியோர் வழக்கு தொடர்ந்தனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here