மழைக்கு ஒதுங்கிய இரு மோட்டார் சைக்கிள் ஓட்டுநர்களின் மரணத்திற்கு காரணமான குற்றச்சாட்டில், லோரி ஓட்டுநர் குற்றமற்றவர் என்று கூறி விசாரணை கோரினார்

சுங்கை பட்டாணி, மார்ச் 10 :

கடந்த திங்கட்கிழமை, குருணின் வடக்கு-தெற்கு விரைவுச்சாலையில் நடந்த ஒரு சம்பவத்தில், மழைக்கு ஒதுங்கிய இரு மோட்டார் சைக்கிள் ஓட்டுநர்களுக்கு உயிரிழப்பை ஏற்படுத்தும் அளவுக்கு, கவனக்குறைவாக வாகனம் ஓட்டியதாக லோரி ஓட்டுநர் ஒருவருக்கு எதிராக, இங்குள்ள மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்தில் இன்று குற்றஞ்சாட்டப்பட்டது.

முஹமட் ஆரிஃப் அப்துல்லா, 28, என்ற ஆடவருக்கு எதிராக இரண்டு மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்தில் குற்றச்சாட்டுகள் வாசிக்கப்பட்ட பின்னர், அவர் குற்றமற்றவர் எனக் கூறி விசாரணைக்கு மனு செய்தார்.

முதலில் மாவட்ட நீதிமன்றத்தில், நீதிபதி நூருல் ஐன்னா அஹமட் முன் பச்சோக் முன்னிலையில், கிளாந்தான் பகுதியைச் சேர்ந்த முஹமட் ஆரிஃப், DBU 9556 என்ற பதிவு எண் கொண்ட லோரியை ஆபத்தான முறையில் ஓட்டியதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டார், இதன் விளைவாக 31 வயதான முகமட் கைருல் அஸ்வான் மௌலா ஹாஷிம் என்ற ஆடவர் இறந்தார்.

கடந்த மார்ச் 7 ஆம் தேதி பிற்பகல் 2.40 மணியளவில், கோலமூடா மாவட்டத்தில் வடக்கு-தெற்கு விரைவுச்சாலையின் (தெற்கு நோக்கி) 92.8 ஆவது கிலோமீட்டரில் இந்தக் குற்றம் நடந்ததாகக் கூறப்படுகிறது.

அடுத்து, மாஜிஸ்திரேட் நாதிரா அப்துல் ரஹீம் முன் நீதிமன்றத்தில், முகமது ஆரிஃப் இதேபோன்ற குற்றத்தை இன்னுமொருவருக்கும் ஏற்படுத்தியதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டார், இதன் விளைவாக முகமட் அமிருல் இஸ்மாயில் (28) என்பவர் இறந்தார் என்று இன்னுமொரு குற்றச்சாட்டும் முன்வைக்கப்பட்டது.

இரண்டு குற்றச்சாட்டுகளும் போக்குவரத்துச் சட்டம் 1987 இன் பிரிவு 41(1) இன் கீழ் சாட்டப்பட்டுள்ளதுடன், இது குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் 5 முதல் 10 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை மற்றும் RM20,000 முதல் RM50,000 வரை அபராதம் ஆகியவற்றை வழங்க வழிசெய்கிறது.

குற்றஞ்சாட்டப்பட்ட முஹமட் ஆரிஃப் இரண்டு குற்றச்சாட்டுகளிலும் RM16,000 மதிப்புள்ள பிணையில் அனுமதிக்கப்பட்டார் மற்றும் இரு நீதிமன்றங்களும் மார்ச் 28 ஆம் தேதியை வழக்கின் மறு தேதியாக குறிப்பிட்டது.

துணை அரசு வழக்கறிஞர்கள் கைருல் அஸ்ரீம் மாமட் மற்றும் நூர் ஹமிசா மாட் ஷா ஆகியோர் வழக்கு தொடர்ந்தனர், குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் சார்பாக வழக்கறிஞர் சித்தி ஹஸ்லினா ஹஸ்புல்லா வாதிட்டார்.

கடந்த மார்ச் 7 ஆம் தேதி, குருன் அருகே வடக்கு-தெற்கு விரைவுச்சாலையின் (தெற்கு நோக்கி) கிலோமீட்டர் 92.8 இல் உள்ள பாலத்தின் கீழ் மழைக்கு தஞ்சமடைந்து கொண்டிருந்த இரண்டு மோட்டார் சைக்கிள் ஓட்டுநர்கள் மீது லோரி மோதியதில், அவர்கள் இருவர் இறந்தனர் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here