எல்லைகளை திறக்க சுற்றுலாத் துறையினர் தயார் நிலையில் இருக்கின்றனர் – நான்சி சுக்ரி தகவல்

 ஏப்ரல் 1 ஆம் தேதி நாட்டின் எல்லைகள் மீண்டும் திறக்கப்படும்போது வெளிநாட்டு சுற்றுலாப் பயணிகளைப் பெற சுற்றுலாத் துறை வீரர்கள் தயாராக இருப்பதாக சுற்றுலா, கலை மற்றும் கலாச்சார அமைச்சகம் (Motac) நம்பிக்கை தெரிவித்துள்ளது.

அதன் அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ நான்சி சுக்ரி, எல்லைகளை மீண்டும் திறப்பது குறித்து முடிவெடுப்பதற்கு முன், தனது அமைச்சகம் சுற்றுலாத் துறை  நடத்துனர்களுடன் கூட்டங்களை நடத்தியதாகக் கூறினார். அவர்களின் வசதிகளை மேம்படுத்துதல் உள்ளிட்ட பல்வேறு அம்சங்களில் தயாராக இருக்குமாறும் கேட்டுக் கொண்டதாக அவர் விளக்கினார்.

(ஆம், நான் உறுதியாக நம்புகிறேன்) சுற்றுலா துறையினரும் தயாராக உள்ளனர். எல்லைகளை மீண்டும் திறப்பதாக அரசாங்கம் அறிவிப்பதற்கு முன்பு, நான் அவர்களை தயாராக இருக்கும்படி கேட்டுக் கொண்டேன் என்று அவர் இங்கு சனிக்கிழமை (மார்ச் 19) தேசிய கைவினைக் கழகத்தின் சரவாக் செயற்கைக்கோள் வளாகத்தை அறிமுகப்படுத்திய பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

மார்ச் 8 அன்று பிரதம மந்திரி டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் ஏப்ரல் 1 ஆம் தேதி மலேசியா கோவிட் -19 தொற்றுநோய்க்கான முடிவுக் காலகட்டத்திற்குள் நுழையும் என்றும் அந்த தேதியிலிருந்து நாட்டின் எல்லைகள் மீண்டும் திறக்கப்படும் என்றும் அறிவித்தார்.

இந்த அறிவிப்பைத் தொடர்ந்து மார்ச் 16 அன்று நான்சி இந்த ஆண்டு மலேசியாவில் இரண்டு மில்லியன் சுற்றுலாப் பயணிகளை இலக்காகக் கொண்டு RM6.8 பில்லியனுக்கும் அதிகமான வருவாயை ஈட்டுவதாக கூறியிருந்தார். இதற்கிடையில், நான்சி கூறுகையில், இரண்டு மில்லியன் சுற்றுலாப் பயணிகளின் இலக்கை அடைய, மோட்டாக் இலக்கை அடைய பல்வேறு உத்திகளை வகுத்துள்ளது.

சுற்றுலாப் பயணிகளை வரவழைப்பதற்கான எங்கள் வழிகளில் இதுவும் ஒன்றாகும். மலேசியாவில் ஏற்பாடு செய்யப்படும் சில வணிக நிகழ்வுகளை நாங்கள் ஏலம் எடுத்துள்ளோம். நாங்கள் வழக்கமான சுற்றுலாவில் மட்டுமே கவனம் செலுத்தினால், அதிக எண்ணிக்கையிலான சுற்றுலாப் பயணிகளை அடைவது கடினமாக இருக்கலாம். எனவே சுற்றுலா துறையினருக்கு உதவ MICE நிகழ்வுகளுக்கான வாய்ப்புகளை உருவாக்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here