அம்னோவின் கைகள் கட்டப்பட்டிருப்பதால் , பிரதமர் வேட்பாளராக இஸ்மாயில் என்கிறார் ஆய்வாளர்

வரும் 15ஆவது பொதுத் தேர்தலில் (GE15) பிரதமர் வேட்பாளராக துணைத் தலைவர் இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப்பை முன்மொழிவதைத் தவிர அம்னோவுக்கு வேறு வழியில்லை. இரண்டு ஆய்வாளர்கள் இந்த விஷயத்தில் கட்சி தனது “கைகளைக் கட்டிவிட்டதாக” ஒப்புக்கொண்டனர்.

அகாடமி நுசந்தரா மூத்த சக (தகவல் ஆராய்ச்சி) அஸ்மி ஹாசன் கூறுகையில், கட்சியின் தகவல்களின் அடிப்படையில், அம்னோ உச்சமன்றம் நேற்று இஸ்மாயிலை தனது பிரதமர் வேட்பாளராக பெயரிட்டது ஆச்சரியத்தை ஏற்படுத்தவில்லை.

அம்னோ அவர்களின் கைகள் கட்டப்பட்டுள்ளன என்று அஸ்மி எப்ஃஎம்டியிடம் கூறினார். “இஸ்மாயில் தற்போதைய பிரதமர், அவரை GE15க்கான வேட்பாளராக குறிப்பிடுவது அவர்களுக்கு நன்றாக இருக்காது. அம்னோவிற்குள் இருக்கும் உள் அரசியலை இது குளிர்விக்கும் என்பதால், அவருக்குப் பெயர் வைப்பது நல்லது என்று நினைக்கிறார்கள்.

அம்னோ துணைத் தலைவர் முகமட் ஹசனின் பெயர் பிரதமர் பதவிக்கான சாத்தியமான கட்சி வேட்பாளராகக் குறிப்பிடப்பட்டிருப்பதை அவர் ஒப்புக்கொண்ட அதேவேளையில், முன்னாள் நெகிரி செம்பிலான் மந்திரி பெசார் ஒருபோதும் நாடாளுமன்ற உறுப்பினராக இருந்ததில்லை. மேலும் அவர் முதலிடத்தைப் பற்றிய நம்பிக்கையை அவர் வெளிப்படுத்தியதில்லை என்றும் அஸ்மி குறிப்பிட்டார்.

ரந்தாவ் சட்டமன்ற உறுப்பினர் ஒரு திறமையான பிரதமராக இருப்பார் என்று வலியுறுத்திய அஸ்மி, முகமதுவை முன்னிறுத்துவது அம்னோ “இஸ்மாயிலை நிராகரிக்க முயற்சிப்பது போல்” இருக்கும் என்றார்.

 

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here