பொழுதுபோக்கு மையத்தின் பணியாளர்கள், வாடிக்கையாளர்கள் என மொத்தம் 114 பேருக்கு தலா 1,000 வெள்ளி அபராதம்

ஜோகூர் பாரு, ஏப்ரல் 16 :

நேற்று அதிகாலை, இங்குள்ள தாமான் ஸ்ரீ தேப்ராவ்வில் உள்ள பொழுதுபோக்கு மையத்தில் மேற்கொள்ளப்பட்ட சோதனையைத் தொடர்ந்து, பொழுதுபோக்கு வளாகங்களின் பணியாளர்கள் உட்பட மொத்தம் 114 நபர்களுக்கு எதிராக மொத்தம் RM114,000 அபராதம் விதிக்கப்பட்டது.

ஜோகூர் பாரு செலாத்தான் மாவட்ட காவல்துறைத் தலைவர், துணை ஆணையர் ரவூப் செலாமாட் கூறுகையில், சோதனையின் போது, ​​அந்த வளாகத்தில் வாடிக்கையாளர்களான 86 உள்ளூர் ஆண்கள் மற்றும் 27 பெண்களையும் போலீசார் கைது செய்தனர்.

மேலும், குற்றப் புலனாய்வுப் பிரிவின் D7 பிரிவின் மூத்த அதிகாரிகள் மற்றும் உறுப்பினர்களைக் கொண்ட குழு ஆய்வு செய்தபோது, ​​அந்த வளாகத்தில் பணிபுரிவதாகக் கூறிக்கொண்ட 24 வயதுடைய உள்ளூர் இளைஞரையும் போலீசார் கைது செய்ததாக அவர் கூறினார்.

தகவலின் பேரில், அதிகாலை 1.15 மணியளவில், ஜொகூர் பாரு செலாடன் மாவட்ட காவல்துறை தலைமையகத்தில் உள்ள தமான் பெலங்கி காவல் நிலைய ரோந்துப் பிரிவின் உறுப்பினர்களின் உதவியுடன் ஒரு போலீஸ் குழு அந்த வளாகத்தை ஆய்வு செய்தது.

ஆய்வின் போது, ​​அந்த வளாகம் செல்லுபடியாகும் பொது பொழுதுபோக்கு உரிமம் மற்றும் வணிக உரிமத்தை சமர்ப்பிக்கத் தவறியதையும், பொழுதுபோக்கு மையங்களுக்கான தேசிய மறுவாழ்வுத் திட்டத்தின் (Endemic Transition Phase) நிலையான செயல்பாட்டு நடைமுறைகளை (SOP) மீறியதையும் போலீசார் கண்டறிந்தனர்,” என்று, இன்று வெளியிட்ட ஒரு அறிக்கையில் கூறினார்.

சோதனையின் போது, ​​மடிக்கணினி, யமஹா மிக்சர், மைக்ரோஃபோன், மூன்று வணிக ரசீதுகள் மற்றும் தோஷிபா பென்டிரைவ் ஆகியவற்றையும் போலீசார் பறிமுதல் செய்தனர்.

அனைத்து 114 நபர்களும் 2021 ஆம் ஆண்டு தொற்று நோய்களைத் தடுப்பது மற்றும் கட்டுப்படுத்துவது தொடர்பான விதிமுறை 17ன் கீழ் ஒவ்வொருவருக்கும் தலா RM1,000 அபராதம் விதிக்கப்பட்டது என்றார் .

உள்ளாட்சிச் சட்டம் 1976 இன் பிரிவு 107, ஜோகூர் பொழுதுபோக்கு மற்றும் பொழுதுபோக்கு இடங்கள் சட்டத்தின் பிரிவு 6 (2) ஆகியவற்றின் கீழ் இந்த வழக்கு விசாரிக்கப்பட்டு வருவதாகவும் அவர் கூறினார்.

“தேசிய மறுவாழ்வுத் திட்டத்தின் SOP களை மக்கள் கடைப்பிடிக்க அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள், SOP மீறல்கள் இருந்தால், கடுமையான நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என்றும் “குற்றம் தொடர்பான ஏதேனும் தகவல் தெரிந்தால், ஹாட்லைன் 07-2182323 அல்லது அருகிலுள்ள ஏதேனும் காவல் நிலையத்திற்கு தகவல் தெரிவிக்க அறிவுறுத்தப்படுகின்றனர்,” என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here