பல போக்குவரத்து சம்மன்கள் உள்ளவர்களுக்கு எதிராக வேகமாக செயல்படுங்கள் என்கிறார் குற்றவியல் நிபுணர்

ஒரு சாலை ஓட்டுநர் 56 போக்குவரத்து சம்மன்களை செலுத்தப்படாததாகக் கூறப்படும் புகாரைத் தொடர்ந்து, ஏராளமான நிலுவையில் உள்ள சம்மன்களுடன் வாகன ஓட்டுநர்கள் மற்றும் உரிமையாளர்களுக்கு எதிராக விரைவில் நடவடிக்கை எடுக்குமாறு அதிகாரிகளுக்கு ஒரு குற்றவியல் நிபுணர்  அழைப்பு விடுத்துள்ளார்.

யுனிவர்சிட்டி செயின்ஸ் மலேசியாவைச் சேர்ந்த பி சுந்தரமூர்த்தி, நிலுவையில் உள்ள சம்மன்கள் இருந்தபோதிலும், கார் உரிமையாளர் வாகனத்தின் சாலை வரி மற்றும் காப்பீட்டை எவ்வாறு புதுப்பிக்க முடிந்தது என்று கேள்வி எழுப்பினார்.

சந்தேக நபர் கவனக்குறைவாக வாகனம் ஓட்டும் வீடியோ வைரலான பிறகுதான் அதிகாரிகளின் தலையீடு வந்தது என்பது கவலைக்குரியது என்று அவர்  தெரிவித்தார்.

மற்ற சாலை பயனர்களிடம் ஆத்திரமூட்டும் வகையில் நடந்துகொள்வதைத் தவிர, ஆபத்தான முறையில் வாகனம் ஓட்டுவதையும், அவசரப் பாதையில் முந்திச் செல்வதையும் படம்பிடித்ததாகக் கூறப்படும் சாலை ஓட்டுநர் கைது செய்யப்பட்டதை அடுத்து அவரது கருத்துக்கள் வந்துள்ளன.

சந்தேக நபர் பயன்படுத்திய Toyota Alphard காரில் 56 நிலுவையில் உள்ள சம்மன்கள் இருந்ததை போலீசார் பின்னர் வெளிப்படுத்தினர். வேகம், கவனக்குறைவாக வாகனம் ஓட்டுதல் மற்றும் சாலையில் மற்றவர்களை மிரட்டுதல் போன்ற குற்றங்களில் இருந்து தப்பிக்க முடியும் என்று பலர் நம்பியிருக்கலாம் என்றும், அதனால்தான் கவனக்குறைவாக வாகனம் ஓட்டுவது பற்றிய அறிக்கைகள் அல்லது வைரல் வீடியோக்கள் இன்னும் பொதுவானதாக இருப்பதாகவும் சுந்தரமூர்த்தி கூறினார்.

வாகன ஓட்டிகளின் செயல்களுக்கு அதிகாரிகள் வாகன உரிமையாளர்களையும் பொறுப்பாக்க வேண்டும் என்றார். உதாரணமாக, நெடுஞ்சாலையில் பல லோரிகள் மற்றும் விரைவு பேருந்துகள் வேகமாக செல்வதை நாம் இன்னும் பார்க்கிறோம். என்னைப் பொறுத்தவரை, ஒரு வாகனம் பல சம்மன்களைப் பெற்ற பிறகு, அனைத்து சம்மன்களும் தீர்க்கப்பட்டு, அதன் ஓட்டுநர்கள் சமூக சேவை செய்ய வைக்கும் வரை அதை சாலையில் அனுமதிக்கக்கூடாது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here