பாதுகாப்பற்ற உடலுறவே எச்.ஐ.வி/எய்ட்ஸ் ஆகிய நோய் தொற்றுகளுக்கு முக்கிய காரணமாகிறது

நாட்டில் எச்.ஐ.வி/எய்ட்ஸ் நோய்த்தொற்றுகளுக்குப் பாதுகாப்பற்ற உடலுறவு முக்கியக் காரணம் என்று சுகாதார அமைச்சகத்தின் (MOH) HIV/STI/Hepatitis C பிரிவுத் தலைவர் டாக்டர் அனிதா சுலைமான் தெரிவித்தார். டாக்டர் அனிதாவின் கூற்றுப்படி, கடந்த 10 ஆண்டுகளில் எச்.ஐ.வி/எய்ட்ஸ் நோய்த்தொற்றின் முறை கணிசமாக மாறிவிட்டது, அங்கு ஊசிகளைப் பயன்படுத்துவதால் ஏற்படும் நோய்த்தொற்றுகள் பெரிய பங்களிப்பு இல்லை.

மறுபுறம், ஒவ்வொரு ஆண்டும் கண்டறியப்பட்ட வழக்குகளில் 95% பாதுகாப்பற்ற உடலுறவு காரணமாக, குறிப்பாக ஓரினச்சேர்க்கை நபர்களிடையே தொற்று ஏற்படுகிறது. 2006 ஆம் ஆண்டு செயல்படுத்தப்பட்ட ஊசி சிரிஞ்ச் எக்ஸ்சேஞ்ச் திட்டம் மற்றும் மெதடோன் மாற்று சிகிச்சை மூலம் அரசாங்கத்தின் தொடர்ச்சியான முயற்சிகள் உட்பட போதைப் பழக்கத்திற்கு அடிமையானவர்கள் சம்பந்தப்பட்ட நோய்த்தொற்று வழக்குகளின் குறைவு பல காரணிகளால் ஏற்படுகிறது என்று கம்போங் பெலாண்டனில் உள்ள  Baitul Cakna திறந்த இல்லத்தில் சந்தித்தபோது அவர் கூறினார்.

மலேசிய எய்ட்ஸ் அறக்கட்டளையின் தலைவர், பேராசிரியர் டத்தோ டாக்டர் அதீபா கமருல்ஜமான் மற்றும் தெரெங்கானு சுகாதாரத் துறை இயக்குநர், டத்தோ டாக்டர் கசேமானி எம்போங் ஆகியோரும் கலந்து கொண்டனர்.

டிசம்பர் 2020 நிலவரப்படி, நாடு முழுவதும் மொத்தம் 125,878 எச்.ஐ.வி/எய்ட்ஸ் நோயாளிகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளதாகவும், அவர்களில் 90% பேர் ஆண்கள் என்றும் அவர் கூறினார். இருப்பினும், இன்னும் பல நோயாளிகள் மறுத்து, MOH-ல் வந்து சிகிச்சைக்காக பதிவு செய்ய வெட்கப்படுவதால், உண்மையான எண்ணிக்கை அதிகமாக இருக்கும் என மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

எச்.ஐ.வி/எய்ட்ஸ் நோயாளிகளுக்கு எதிரான சமூகத்தின் களங்கம் இன்னும் அதிகமாக உள்ளது. நோய் இனி ஆபத்தானது அல்ல. சமூகத்தில் தொற்றுநோயை ஏற்படுத்துகிறது. இந்தக் களங்கம் உடனடியாக ஒழிக்கப்பட வேண்டும். ஏனென்றால் இன்றைய நவீன சிகிச்சை முறைகள் மூலம், இந்த நோய் இனி பெரிய அச்சுறுத்தலாக இருக்காது. உண்மையில், நீரிழிவு நோயாளிகள் எச்ஐவி/எய்ட்ஸ் நோயாளிகளை விட மிகவும் கவனமாகவும் முழுமையான கவனிப்பும் தேவைப்படுபவர்களாக இருக்கின்றனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here